Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอแย้งโฆษณาคอลลาเจนตัวหนึ่ง ที่โฆษณาในนิตยสาร......

จะไม่ขอพูดยี่ห้อละกันครับ

เป็นคอลลาเจนชนิดชงกับเครื่องดื่ม ผสมวิตามินซี

มีอยู่ข้อหนึ่งที่ ต้องมาตั้งกะทู้แย้งเตือน

เคล็บลับ : นำ..........ไปผสมน้ำทำเป็นมาร์สพอกหน้า หรือผสมครีมบำรุงผิวที่ใช้อยู่ได้

คอลลาเจน เปปไทด์เนี่ย อนุภาคมันเล็กกว่าก็จริง แต่ความเป็นจริงแล้วนะครับ คนญี่ปุ่นเขาก็เอามาผสมอย่างที่โฆษณานี่แหละ
    คนญี่ปุ่นที่ผมรู้จักเขาก็ผสมน้ำทาหน้า

แล้วผมจะแย้งตรงไหน ?

คือในคอลลาเจน ผงเนี่ย ถึงจะผ่านขบวนการสเปไดน์มาแล้ว แต่เมื่อคุณผสมน้ำ ทาผิว โปรตีนจากคอลลาเจนที่ละลายแล้ว จะไปทำปฎิกริยากับ เชื้อบนผิวหน้าคุณได้ (ถ้ามี) ซึ่งจะทำให้คุณเป็นสิว ได้ ถ้าทิ้งไว้นานพอ หรือไม่ล้างออก

ซึ่งข้อนี้ ผมเคยลองมาแล้วด้วยความไม่รู้ คือนึกว่ามันซึมได้หมดเลยไม่ล้างออก

ผลคือสิว 4-5 เม็ด โผล่ ทั้งๆที่ผมจะเลยวัยรุ่นอยู่แล้ว

และ ที่วารสารจากญี่ปุ่นแนะนำ เรื่องคอลลาเจนเปปไทด์  น่ะ
    เขาแนะนำให้เป็น คอลลาเจน เปปไทด์ 100 % ครับ ไม่ใช่ คอลลาเจน ผสม วิตามินซี  

ที่คุณจะเอาไปผสมเครื่องสำอางค์ได้ เพราะในเครื่องสำอางค์มันจะมี สารที่เขาใช้กดโปรตีน อยู่แล้ว (อธิบายไม่ถูกครับ วันนั้นฟังแพทย์มาครั้งเดียวเลยลืม)

ช่วยบอกต่อกันด้วยครับ ผมรู้สึกว่า ยี่ห้อนี้มักง่าย ถึงจะถูกกว่าชาวบ้านเขา แต่ก็ไม่ใช่เอาข้อดีของ ฟังเคล เมจิ นิปปิ มารวมกันแบบนี้

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 52 15:41:13

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน - [ 18 มิ.ย. 52 15:37:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com