Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[รีวิวครั้งแรก] จากเด็กหน้าสิว เป็นสาวหน้าใส ว้าวๆๆๆๆ ^^

ขอเกริ่นก่อนเลยนะคะว่า จขกท เริ่มเป็นสิวมาตั้งแต่ประมานป.5-6เลย  

ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร  ใช้โฟมใช้สบู่ทั่วไปล้างหน้า  จนพอขึ้นม.1มันก็เริ่มเป็นเยอะขึ้นๆๆค่ะ  จนมีคนแนะนำให้ไปหาหมอ

จขกท ก็เริ่มหาหมอตั้งแต่ม.1เลย  ก็ดีขึ้นเป็นช่วงๆค่ะ  แล้วก็กลับไปเป็นเหมือนเดิม

จนมารู้ตัวทีหลังว่าตัวเองเป็นคนแพ้ง่ายมาก  แพ้มันทุกอย่าง  ตั้งแต่สบู่  ยาสระผม  ยาสีฟัน  โลชั่น  ครีม แต่ส่วนใหญ่จะแพ้ที่หน้านะคะ  ตัวไม่ค่อยแพ้เท่าไหร่

ระยะเวลาม.1-ม.6 จขกท เปลี่ยนหมอไปทั้งหมด 4 ที่ค่ะ  แต่ไม่มีที่ไหนทำให้ จขกท หายขาดได้เลย

จากคุณ : กรุณาอย่าจอดรถขวางประตู - [ 18 มิ.ย. 52 21:23:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com