Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเซียนฟิตเนสหน่อยค่ะ เรื่องลู่วิ่ง

พอดีที่บ้านมีลู่วิ่ง พึ่งซื้อได้ไม่นาน แต่ตั้งแต่ซื้อมา
    ก็ไม่มีใครไปแตะต้องมันเลย นอกจากเอาไว้ตากผ้า

ช่วงนี้เกิดฮึดออกกำลังกายขึ้นมา
    จะไปสมัครสมาชิกฟิตเนสกับเพื่อน แต่ก็นึกได้ว่าเรามาวิ่งอยู่ที่บ้านดีกว่ามั้ย

แต่ปัญหาคือไม่รู้จะเซ็ตโปรแกรมมันยังไงดีอ่ะค่ะ....

มีใครพอจะแนะนำได้มั้ยคะว่า

ถ้าอยากจะลดส่วนเกิน(ไม่ใช่คนอ้วนค่ะ หนัก 40 สูง 158 แต่มันดูย้วยๆ...)
    โดยไม่ให้น่องใหญ่ขึ้น จะต้อง...

1.วิ่งกี่นาที
    2.ความเร็วเท่าไหร่
    3.ความชันเท่าไหร่คะ

แล้วเครื่องวิ่งที่บ้านมันมีโปรแกรมมาให้ 4 แบบอ่ะค่ะ
    เป็นแบบ แมน่วล/intervals/rolling/ลดน้ำหนัก

สงสัยว่าไอ intervals กับ rolling มีไว้เพื่ออะไรคะ

ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ >/\<
    ขอบคุณมากๆเลยค่า

จากคุณ : _minilanla - [ 20 มิ.ย. 52 18:26:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com