Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ขอบ่นแบบขำเรื่องช่างทำผมประจำของเรา+++

ช่วงปีที่แล้วเคยมาตั้งกระทู้อวดผมดัด มีเพื่อนๆหลังไมค์มาถามมากมายว่าไปดัดร้านไหนมา ก็ทำให้เราเกิดความมั่นใจในตัวช่างคนนี้มากขึ้น

คือปกติก็ดัดผมเป็นประจำมาตลอด 4-5 ปีที่ผ่านมา เพราะรู้สึกดูแลง่ายกว่าผมยาวตรงปกติ (ขี้เกียจไดร์น่ะค่ะ) ก็ดัดร้านเดิมมาตลอด จนปีที่แล้ว Korean Fever มาแรงมากๆ เลยลองไปดัดกับช่างเกาหลีแต้ๆดู เพราะลองเทียบราคากับร้านเดิมก็แพงกว่า 1000 บาท ก็เลยลองดู

ผลลัพธ์ก็ชอบใจมากมายอย่างที่มาโพสให้ดูกับ

มาครั้งนี้ก็ตั้งใจกับไปดัดใหม่ ฮี(ช่างเกาหลี)ไม่ดัดให้ซะงั้น บอกว่าผมเสียมาก ดัดไม่ได้

ไม่ดัดก็ไม่ดัด แต่ฮีดันตัดผมเราออกไปเป็นคืบๆ แง๊ๆ อยากร้องไห้ เราอุตส่าห์เลี้ยงผมยาวเกือบๆถึงเอวแหน่ะ เราเลยหน้าหงิกหน้างอถามไปว่า ดัดไม่ได้แล้วตัดทำไม ฮีก็บอกว่าตัดผมที่ตายแล้วออกไป จะเก็บไว้ทำไม!!

ว่าแล้วก็ทำหน้าตาเฉยเมย ทำไม่สนใจเรา เราก็ถามต่อว่า แล้วจะดัดได้เมื่อไหร่ ฮีเดินมาจับๆผมเราดูแล้วบอกว่า "อีกนาน ไปบำรุงมาก่อน ปีหน้าเลย"

เราก็เลยได้แต่อึ้งๆ เฮ้อ... ช่างตรูเอาเงินมาให้ครึ่งหมื่น ไม่เอาซะงั้น
    ช่วงทีเรากำลังนั่งไดร์ผมอยู่ เห็นมี 2 สาวเดินเข้ามาจะดัดผม ฮีเดินไปจับๆผมดู แล้วบอกว่าดัดไม่ได้ ผมเสีย / อีตาช่างคนนี้ชั่งจรรยาบรรณสูงจริงๆ เช้านี้ปฏิเสธเงินไปเกือบ 20000 นะนี่

แถมตอนมาเช็กผมเราตอนหลังไดร์เสร็จ ยังมาบ่นกะเราด้วยนะ ว่าไม่เข้าใจผู้หญิงไทยว่าทำไม ไม่ดูแลรักษาผมให้ดี เราก็ได้แต่หัวเราะแฮ่ะๆ เพราะเราก็ยอมรับว่าไม่ค่อยดูแรผมเผ้าจริงๆ

จากคุณ : maydaysayHi - [ 21 มิ.ย. 52 20:00:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com