Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เคล็ดลับแต่งหน้าให้ติดทนในวันรับปริญญา{แตกประเด็นจาก Q7952834}

หลายคนมีข้อสงสัยว่าแต่งหน้ารับปริญญาต่างกับแต่งหน้าวันธรรมดาอย่างไร

สำหรับผมก็ไม่แตกต่างนะครับ ใช้หลักการแต่งเดียวกันหมด เพียงแต่ว่าต้องทนกว่า

เพราะอะไรทั้งร้อน ทั้งเหงื่อ แถมต้องสวยตลอดเช้ายันเย็นอีก

ไม่ทนก็แย่แน่เลย

แล้วทำไงให้เครื่องสำอางทนละครับ หลายคนเปลี่ยนเครื่องสำอางยกชุดเพื่อการนี้โดยเฉพาะ ผมว่าไม่คุ้มน้า

จริงๆ ง่ายๆ ครับไม่ต้องมีอะไรมากมาย เพียงแค่เพิ่มของ 1 ชิ้นเข้าไปเท่านั้นครับ

อะไรนะเหรอ ก็กันแดดที่กันน้ำได้อะคร้าบ แค่นั้นจริงๆ ทาบางๆ ก่อนลงรองพื้น

อ้อเบส primer อะไรมากมายก่อนรองพื้นตัดออกนะครับ เพราะการที่ทาอะไรมากมายก่อนแต่งหน้าเนี้ยมันลดความทนของเครื่องสำอางลงไปด้วยครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นรวมถึงครีมบำรุงด้วยนะครับ งดซักวัน

ตัวที่ผมว่าน่าสนใจ และราคากันเองไม่กี่ร้อยบาทก็มีของ biore สารพัดสีตามชอบใจ ( หาซื้อได้ตาม supermarket ) และก็ kanebo allie ( หาซื้อได้ใกล้ๆ เคาวน์เตอร์ kate ) ครับ

ใช้แล้วอย่าลืมล้างหน้าให้หมดจดนะคร้าบ เลยขอแนะนำตัวล้างพวกสารพัดกันน้ำด้วยครับ ของ kanebo allie อีกเช่นกันครับ

คราวนี้น้องๆ บัณฑิตก็จะมีหน้าสวยๆ ได้นานตลอดวันแล้วนะคร้าบผม

แก้ไขเมื่อ 21 มิ.ย. 52 23:07:51

จากคุณ : alwaysfluke - [ 21 มิ.ย. 52 23:05:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com