Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[[ มินิ-พรีวิว ]] หลังจากไป workshop กับ shu uemura มาค่ะ (เผื่อมีคนกำลังสนใจแบรนด์นี้นะคะ ^^) ..

นานๆ แอบมาตั้งกระทู้ทีนึง .. เขินๆ อยู่เหมือนกัน เขียนไม่ค่อยถูก ฮ่าาา ..
    (กระแดะฟ่ะ - -") ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

ปกติอาร์ตฯ จะเป็นสาวกป้าลอร่า หรือแบรนด์ Laura Mercier นั่นเองค่ะ ..
    ซึ่งเครื่องสำอางเกือบทั้งหมด จะเป็นของป้าลอร่า .. แต่สกินแคร์ไม่ใช่นะคะ
    ^^

เมื่อซักต้นเดือนที่มี Mega Sales อาร์ตฯ ไปตามหาบลัชออนสีหวานอยู่นาน
    ก็เลยไปลงที่ลุงชู หรือ shu uemura นี่เอง .. และก็เป็นสีสิ้นคิดนั่นแหละ ฮ่า

คราวนี้ น้อง BA ก็เลยชวนให้มา workshop ค่ะ .. ซึ่งน่าจะมีจัด 2 วันนะคะ ..
    อาร์ตฯ ได้คิววันอาทิตย์ค่ะ .. ซึ่งที่จัด workshop นี่ .. ก็ลึกลับดี .. ฮ่าาาาาา

ในงาน มี make up artist รู้สึกจะประมาณ 4-5 ท่านนะคะ .. มีนวดหน้าด้วย
    และช่วงระหว่างรอ มีดูดวงตามออร่า ขั้นเวลา แก้เบื่อได้ดีทีเดียวเลยค่ะ ^^

ก่อนที่ จะได้พบ make up artist นี่ .. ทาง shu ได้จัดให้มีการนวดหน้าก่อน
    ซึ่งก็ใช้ผลิตภัณฑ์ของ shu ทั้งหมดแหละค่ะ .. แต่เป็นการนวดแบบมินินะคะ
    เนื่องด้วยเวลาจำกัด จึงไม่สามารถนวดแบบเต็มคอร์สได้ .. แต่ก็สบายหน้าดี
    ตอนนวด อาร์ตฯ จำไม่ได้หมดทุกขั้นตอน .. เพราะมีเช็ดๆ โป๊ะ แปะๆ ตลอด
    แต่เริ่มแรก ก็แน่นอน .. ลงคลีนซิ่งออย ใช้ตัวเก่งของ shu ล้างเครื่องสำอาง

~~~

แต่แอบ อยากให้ระวังนิดนึงนะคะ เพราะออย ไม่เหมาะกับการนอนนวดเลย
    ตอนไหลลงตานี่ ตาขุ่นมัวมาก - -" แถมอาร์ตฯ ใส่คอนแทคเลนส์ไปด้วยสิ

ตัวคลีนซิ่งออยของลุงชู .. ส่วนตัว อาร์ตฯ ว่าใช้ยาก เพราะมันต้องปราณีต
    ไม่สามารถ ลงๆ นวดๆ วนๆ น้ำวักๆ แล้วล้างออกได้เลย .. มันต้องวนหลาย
    คือตอนลงออย มันจะเหมือนเราเอาน้ำมันมาโป๊ะค่ะ แล้วก็ใช้นิ้วนวดวนเบาๆ
    แล้วค่อยเอาน้ำวักน้อย นวดวนต่อ ซึ่งออยจะกลายเป็นน้ำนมแระ .. ก็นวดๆ
    แล้วก็วักน้ำ นวดแล้ว นวดอีก นวดเข้าไปให้มันหลุดโลก - -" นานมากกกก

สรุปว่า .. ออยตัวนี้ล้างสะอาดค่ะ แต่ต้องใช้เวลากับมัน ทะนุถนอมมันนะคะ

~~~

จากคุณ : Art of Illusion - [ 23 มิ.ย. 52 11:25:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com