Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

โฟมล้างหน้า นูโทรจีน่า รุ่น Fine Fairness ดีไหมครับ??? ..

ย้อนไปเมื่อ 4 ปีก่อน ผมเคยซื้อโฟมล้างหน้า Neutrogena รุ่น Fine Fairness มาใช้นะครับ ตอนนั้นไทยยังต้องนำเข้าสินค้าที่ผลิตในเกาหลีมาขาย

ตอนที่ใช้ตอนนั้นผมว่าค่อนข้างดี ถึงแม้ว่าจะเป็นโฟมแบบมีฟอง เวลาบีบแล้วผสมน้ำมีฟองพอประมาณ ชะล้างความมันได้ดีพอควร ใช้แล้วหน้าไม่แห้งตึงเกินไป กลิ่นหอมดีครับ

ปัจจุบัน สินค้าที่วางขายอยู่ตอนนี้ เป็นสินค้าที่ผลิตในไทย ผมเคยซื้อมาใช้ดุ ก็รู้สึกว่ามันเปลี่ยนไป ไม่เหมือนตัวที่ผลิตในเกาหลี เพราะฟองน้อยลง .. แต่กลิ่นหอมเหมือนเดิมนะครับ เวลาใช้แล้วรู้สึกเนื้อครีมมันข้นๆ มากขึ้น มันค่อยดูดซับความมัน (ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่าอ่ะ - -")

ตอนนี้เห็นว่าเปลี่ยนหลอดเป็นแบบใหม่อีกแล้ว ไม่รู้ว่าปรับปรุงสูตรใหม่บ้างหรือเปล่า

มีใครเคยลองใช้แล้วคิดยังไงบ้างครับ .. ดีไหมครับ ???

จากคุณ : เด็กชายหัวหอม - [ 25 มิ.ย. 52 17:18:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com