Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

** review เจลลบรอยแผลดำจากสิว Hiruscar ค่ะ **

อันนี้มะช่ายหน้าม้านะคะ  แต่ลองซื้อมาใช้ดู  คือ ย้อนหลังไปเมื่อประมาณ
    หลายอาทิตย์ก่อน เราสั่งเบสองุ่นสุดฮิต Skinfood กะ thefaceshop มาใช้
    ตอนใช้ หน้าก็ผ่องดีอ้ะค่ะ  แต่ผ่านไป 1 วัน สิวอุดตันก็ปุ๊ดขึ้นมา 1 เม็ด
    2 วัน 2 เม็ด-3 วัน 3 เม็ด -4 วัน 4 เม็ด- ไล่เรียงกันเหมือนกลุ่มดาวลูกไก่
    กระจัดกระจายที่แก้ม ทั้งซ้ายขวา  กรี๊ดดดดดด...

เราไม่โทษเบสนะ คนที่เค้าใช้แล้วไม่เป็นไรก็มีเยอะแยะ
    แต่พอดีเราเป็นคนผิวมันมั่ก แล้วยังจะล้างหน้าไม่ค่อยสะอาดอีก T_T
    ประกอบกับเบสหรือพวกBB เนี่ย มันจะติดหน้า ล้างออกยาก
    แล้วก็ทำให้เกิดสิวอุดตันง่ายอยู่แล้ว  พอมาเจอกะคนซกมกอย่างเรา
    เลยได้เรื่อง..-*-

หลังจากหาครีมทำความสะอาดเครื่องสำอางดีๆมาใช้แล้วก็ตั้งอกตั้งใจ
    ล้างหน้ามากขึ้น  สิวมันก็ไม่มีอีกอ้ะค่ะ (งก..ไม่ยอมทิ้งเบส)  
    แต่..แต่..รอยดำจากสิวอ้ะดิ  แงๆๆๆๆ  เต็มแก้มเรยจ้า

ก็เลยไปหาครีมลบรอยแผลเป็นมาใช้  “ Hiruscar” เจ้าเดียวกะฮีรูดอยล์  
    ใช้ไปได้ 6 วัน รู้สึกว่ารอยดำจะจางลงนะคะ

ปล.ถ้าใครใจร้อนอาจจะทำ IPL ก็ได้นะคะ  ^^ แต่ยาทามันถูกกว่าอ้ะค่ะ
    หลอดละ 179 บาท อิ อิ

จากคุณ : Rx048 - [ 30 มิ.ย. 52 20:04:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com