Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++++อยากเตือนเพื่อนๆเรื่องการใช้คอนแทคค่า++++

เราเป็นคนนึงที่ใส่คอนแทคบิ๊กอายค่ะ

ใส่เพื่อความสวยและเพื่อความคมชัด

แต่วันนี้อยากมาเตือนค่ะ ว่าการใส่บิ๊กอายที่ใหญ่จนเกินไป

จะมีผลกระทบต่อตามากกว่าปกติอีกค่ะ

เด๋วนี้มีรุ่นใหม่ๆ ที่มีeffectโตถึง17.0 ซึ่งมันใหญ่เกินไป มีผลทำให้ตา

ได้รับออกซิเจนน้อยลงมากมายเลยค่ะ ถึงแม้ว่าเวลาใส่จะสบายตา

แต่เวลาถอดนี่สิคะ ตาแดงค่ะ แดงรอบๆตาดำด้วยค่ะ ซึ่งตอนใส่14.0

หรือ14.5ไม่มีปันหาเลย (เราเป็นคนรักษาความสะอาด และไม่ใส่เกิน

กำหนดเลยค่ะ อยากสวยแต่ไม่อยากตาบอดค่ะ)

เราเจอมากับตัวเอง เลยอยากมาเตือนเพื่อนๆว่า พยายามอย่าใช้คอนแท็ก

ที่มันโตจนเกินไปค่ะ ถามร้านตัดแว่น เค้าก็บอกค่ะว่าโตเกินไป ทำให้เป็น

อย่างที่เราเป็นอ่า  เป็นห่วงทุกคนนะคะ

อยากให้เพื่อนๆสวย โดยปลอดจากอันตรายค่ะ

จากคุณ : zizzyprang - [ 1 ก.ค. 52 17:39:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com