Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แป้งผสมรองพื้น ยี่ห้อไหนที่ทาแล้วสีไม่ดรอปลง ไม่เปลี่ยนสีหลังทามั่งคะ

คือแป้งยี่ห้อหนึ่งที่เราใช้น่ะค่ะ ทาแล้วซักชั่่วโมงครึ่ง สีก็จะดรอปลง หมองคล้ำลงอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ ตอนทาใหม่ๆไม่เป็นนะคะ ทาใหม่นี่ผ่องเชียวค่ะ ทำให้ต้องเติมแป้งวันหนึ่งหลายรอบเลย

เลยอยากตามหาแป้งตลับผสมรองพื้นที่ทาแล้วสีไม่ดรอปลง ไม่เปลี่ยนสีหลังทาน่ะค่ะ ไม่เกี่ยงราคานะคะ ถ้าดีจริงเราคงไม่ต้องเดิมหลายรอบ (เราเป็นคนผิวแห้งค่ะ ไม่มัน)

หรือรองพื้น หรือแป้งฝุ่นก็ได้ค่ะ ถ้าใครมีวิธีทำให้หน้าสีไม่ดรอปไม่คล้ำลง รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ ปล.รบกวนแจ้งราคานิดนุงนะคะ อันนี้สำคัญจ้าจะได้ไปสอยได้ ขอบคุณล่วงหน้าค่า

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ค. 52 21:34:22

จากคุณ : waddeejao - [ 2 ก.ค. 52 20:44:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com