Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอแย้งโฆษณาคอลลาเจนตัวหนึ่ง ที่โฆษณาในนิตยสาร...... อีกสักรอบ{แตกประเด็นจาก Q7987466}

กะทู้เดิมผมไม่ได้เข้าไปดูเลย จนกระทั่ง วานก่อน เข้าไปดูก็งง ว่าเขามาตอบแบบนี้ เขียน ดิสเครดิตผม เพราะอะไร

เช็คข้อมูลดูก็ทราบว่า มีคนมาตอบอยู่ท้ายๆกะทู้
    ที่ตอบมา และบางคำ นี่แหม ทำให้มองออกเลยว่า แย้งไปเพื่ออะไร ?

ลองมาดูกันนะครับ

เราจะมาดูกันในเรื่องของโฆษณาที่ผมตั้งกะทู้แย้งนะครับ ซึ่ง ในกะทู้นี้เราไม่ได้จะมาบอกว่า "ได้ผลแค่ไหน" "ดีอย่างไร" แต่ผมจะมาแย้งกลับ ที่พาดพิงมาครับ

ก่อนอื่น ผมเป็นผู้ชายนะครับ แต่ล๊อกอินชืิ่อเจ้าหญิงน้อย จะได้ไม่สับสน

ลองค้นข้อมูลดูจะทราบว่า ผมอยู่ห้องการ์ตูนเป็นหลัก
    ทำงานด้านเรือท่องเที่ยว

เข้ามาห้องนี้บ้าง เพื่อดูเครื่องสำอางค์พวกกันแดด บ้าง ครีมบ้าง เพราะเริ่มมีอายุซะละ 5555

หลังๆจะเข้ามาโพสกะทู้ คอลลาเจนบ่อยๆ เพราะ ได้จ๊อบในการช่วยหาข้อมูลและเรียบเรียงข้อมูลให้ คนญี่ปุ่น ที่มีบุญคุณกับผม ซึ่งคนญี่ปุ่นนี้เป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องหนัง (ผิวหนัง)

และผมเคยเดินทางไปญี่ปุ่น (ไปเป็นเพื่อน) และได้โอกาสไปดูโรงงานผลิตคอลลาเจน หลายๆที่

จึงมีความรู้พอสมควร และข้อมูลผมก็รับทราบโดยตรงจากคนญี่ปุ่น
    ดูจากกะทู้ล่าสุดที่โพสเรื่องอันดับคอลลาเจน
    คนญี่ปุ่น เขา วานผมช่วยจัดทำรูปแบบงานให้ไปนำเสนอลูกค้าหน่อย
    ซึ่งผมตัดต่อและเรียงเสร็จ เขาก็อธิบายให้ฟัง ว่าอะไรอย่างไร

พอทำเสร็จผมก็เก็บๆไว้ จนมาค้นเจอไฟล?ก็เลย เห็นว่าไหนๆทำแล้วน่าจะมีประโยชน์ดี ก็เลยเอามาโพส

ลิ๊งกะทู้ จัดอันดับคอลลาเจน
    http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q7990174/Q7990174.html

ดังนั้นตัวผมจึงไม่สนใจ ยอดขายใครจะมากกว่าใคร ใครจะโจมตีใคร
    ตามสบาย

โอเคผมออกตัวเรียบร้อยแล้ว เรามาดูกันทีละข้อ

แก้ไขเมื่อ 03 ก.ค. 52 16:54:40

จากคุณ : เจ้าหญิงน้อยแห่งอันดามัน - [ 3 ก.ค. 52 11:36:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com