Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ถามความเห็น]จ่ายค่าแต่งหน้าเจ้าสาว 6000 กะ เอาเงินค่าแต่งหน้าไปซื้อเครื่องสำอางค์เริดๆมาแต่งเอง เลือกอะไรดี

อิอิ จะมีใครสนใจมั่งไม๊น้า

เห้ออ วางแผนจะแต่งงานปีหน้าค้า เลยเริ่มหาข้อมูล
    แต่แต่งต่างจังหวัดนะคะ เป็นอำเภอเล็กๆ ห่างจาก หาดใหญ่ประมาณ 1 ชม
    เพิ่งจะได้รู้ราคาค่าแต่งหน้าเจ้าสาว ว่ามันแพงมากมาย
    ราคามาตรฐาน แต่งรอบเดียว 3000 สองรอบ อาจะ 5000-6000 โอ้วมายก๊อด
    จริงๆ ตั้งใจว่างานจะจัดเลี้ยงเป็นโต๊ะจีนในอาคารอเนกประสงค์แถวบ้านอ่ะคะ คิดว่าคงไม่จัดโรงแรม
    ถ้าใช้ช่างแถวบ้าน ซึ่งก็คงเดาออกว่า แต่งออกมามันก็คงถูกใจแน่
    เคยไปแต่งตอนรับปริญญา ออกมาหน้าวอกปากแดง ตามประสาคนท้องถิ่น
    ถ้าไปจ้างช่างในหาดใหญ่ให้มาแต่งให้ ก็ราคาจะประมาณที่บอกไป

เลือกอะไรดีน้อ สาวๆ มีความเห็นไม๊ค่ะ

เราเอียนเอียงไปทางซื้อเครื่องสำอางค์ดีๆ มาแต่งเองดีกว่า
    ได้เอามาใช้ต่อตอนทำงานด้วย (ทำงานกรุงเทพค่ะ)
    ปกติก็แต่งหน้าได้บ้างพอสมควร แต่ก็ไม่มั่นใจขนาดแต่งหน้าเจ้าสาว
    ช่วงนี้เลยเปิดเวบ jeban ใหญ่เลย อิอิ
    เราว่าในเวบพี่ๆ เค้าก็แต่งออกมาสวยมาก แต่งหน้าเจ้าสาวได้เลยนะคะ คิดเหมือนเราไม๊

ถ้าพี่ๆ ห้อง jeban ได้มาอ่าน อยากถามว่า พี่ๆแต่งหน้าขั้นเทพขนาดนี้แล้ว พี่ๆจะแต่งหน้าเองตอนแต่งงานไม๊ค้า ขอบคุณค้า

จากคุณ : AmijungCute - [ 4 ก.ค. 52 07:14:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com