Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้ เตือนภัย ในห้องน้ำค่ะ!!!

จริงๆแล้วเรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อสัปดาห์ที่แล้วค่ะ แต่ที่มาเล่าช้าเพราะ เรียนหนักมาก บวกกับ งานเยอะค่ะ

เริ่มเลยแล้วกันนะคะ

เมื่อเสาร์ที่แล้ว ตรงกับวันที่ มหาลัยชื่อดัง ย่านบางเขน มีงานเฟรชชี่ค่ะ
    บอกขนาดนี้คงรู้ว่าที่ไหนนะคะ คือ เราอยู่ปีสอง ไปงานนี้ แล้วตอนกลางคืน
    เราก็ไปดูน้องประกวดเฟรชชี่กันค่ะ แล้วดันปวดห้องน้ำมากๆ>< เลยรีบไปเข้าห้องน้ำที่ สำนักกีฬาค่ะ เราก็รีบวิ่งไปกับเพื่อน พอถึงปุ๊บเราเจอเพื่อนเรา
    สองคน บอกว่าอย่าเพิ่งเข้าห้องน้ำไปตอนนี้นะ เราก็งง บวกกับตกใจ ว่าทำไม

เพื่อนเล่าให้ฟังค่ะ ว่า เมื่อกี้เพื่อนเข้าห้องน้ำ แล้วตอนกำลังจะนั่ง สังเกตเห็น
    เหมือนมีคนอยู่ห้องข้างๆ มองสะท้อนจากน้ำที่นองพื้นขึ้นมาค่ะ เพื่อนเราตกใจเลยดูอีกที ก็รู้เลยว่าเป็นผู้ชาย เพราะตาประสานกันเลย
    มันเลยรีบออกมาบอกแฟนว่ามีคนในห้องน้ำ แล้วพวกเราก็ปรึกษากันพักใหญ่
    ว่าจะเข้าไปไม๊ สรุปคือเข้าไปค่ะ จะไปดูให้แน่ๆ ว่าที่เห็นมันคืออะไร

สรุปคือ มีคนก่อนหน้าเราเข้าห้องน้ำไปเรียบร้อยแล้วค่ะ คือห้องที่เพื่อนเราเข้า
    ทีนี้เราก็สังเกตจากน้ำที่นองที่พื้น สะท้อนไปที่ห้องไอ่โรคจิตค่ะ เราเห็นขามันค่ะ ชัดเจนเลย
    ขาคนแน่ๆ ผู้ชายแน่ๆๆๆๆ เราเลยตะโกนบอกไปว่า ให้ตามเพื่อนผู้ชายมาให้หมด

ทีนี้ คนในห้องน้ำเริ่มเยอะค่ะ ไอ่โรคจิตมันทนไม่ไหว เลยเดินออกมา
    แล้วพูดว่า ขอโทษครับพี่ ผมเข้าห้องน้ำผิด ถุ้ยยยยยยย พูดมาหน้าตาเฉย
    แล้วมันก็เดินออกไป เพื่อนเราที่เจอคนแรกไม่ยอม เดินตามมันบอกให้หยุด
    แล้วเรียกยาม เราก็ตามเพื่อนไปค่ะ ตะโกนด่ามันแบบ สุดๆ กะเรียกให้ชาวบ้านมาดูหน้า

ซักพักยามมา มันบอกยามว่า มันเข้าห้องน้ำผิด บอกขอโทษบอกว่าไม่ตั้งใจ
    คือเรารู้เลยมัน:-)ค่ะ เวลาตั้งนาน ที่เพื่อนเรากับเราอยู่ข้างนอก
    ถ้ามันรู้ตัวว่าเข้าผิด มันต้องรีบออกมาสิ แล้วนี่อะไร
    คนเข้าห้องน้ำไปตั้งกี่คน :-) โรคจิตมากค่ะ

เพื่อนเราก็บอกว่าหนูไม่ยอมต้องแจ้งตำรวจ ทีนี้มันพูดกับเพื่อนเราค่ะว่าพี่ใจเย็น ตกลงกันก่อน พี่จะคุยกับแม่ผมไม๊
    โอ้ยยยยยยยยย ยังจะมาเรียกเราว่าพี่ หน้าตาแก แก่ปานจะ ห้าสิบแล้วมั้ง
    มีหน้ามาพูดว่าคุยกับแม่ไม๊ มันไม่เกี่ยวเลย เมายามั้งเนี่ย
    ซักพักยามเชิญไป ศูนย์ยามตรงประตูสองค่ะ ทีนี้เราไม่ได้ตามไปแต่เพื่อนเรา
    เล่าว่า ยาม บวกกับ เพื่อนของพี่ที่เข้าห้องน้ำไปแล้วรุมกระทืบมันค่ะ สะใจมาก

มารู้ทีหลัง ยามบอกว่า โรคจิตคนนี้ อาศัยอยู่ในสลัมแถวนั้น โห น่ากลัวจริงๆ
    เพื่อนเราเคยโดนมันขับมอไซ้เกือบชนเพื่อนเรามองหน้า มันด่ากลับว่า มองเ_ย อะไร

แย่มากๆๆๆๆ เราขอเตือนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในห้องแป้งทุกคนค่ะ
    ไม่ว่าเป็นที่ไหนจะทำอะไรต้องดูดีๆ ห้องน้ำสาธารณะยิ่งสุดๆ น่ากลัวมาก
    ขอให้ทุกคนดูแลตัวเองดีๆด้วยค่ะ สังคมเราแย่ลงทุกวันๆๆๆๆ

จากคุณ : อากาศมันหนาวเนอะ - [ 5 ก.ค. 52 19:36:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com