Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รังแคเยอะเป็นหิมะเลย ทำไงดีค้ะ TToTT

เป็นมาได้สักพักแล้วอะค่ะ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ตอนแรกก็นึกว่าเพราะตัวเองสกปรก
    แต่ก็สระผมเกือบทุกวันอะค่ะ

ถ้าไม่สระ ตื่นมาแล้วจะรู้สึกแปลกๆ

แต่ตอนนี้รังแคเยอะมากกกกกกกจริงๆ แค่ขยับผมหน่อยนึง
    รังแคร่วงเป็นหิมะเลยค่ะ

มันจะเป็นเพราะหนังหัวแห้งเพราะสระบ่อยรึป่าวค้ะ
    แต่ถ้าไม่สระบ่อยหัวก็มัน + สกปรกอีกเพราะเหงื่อออกเยอะ

แล้วถ้าจะซื้อยาสระผมสำหรับรังแคจะช่วยได้รึป่าว
    แต่ไม่ค่อยอยากใช้เพราะมีความรู้สึกว่าพอใช้แล้วผมจะกระด้างๆ

ท่านผู้รู้+มีประสบการณ์ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ T^T

จากคุณ : mcr - [ 6 ก.ค. 52 12:23:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com