Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีแนวโน้มจะแพ้ครีมกันแดด มีใครเป็นแบบเราบ้างมั้ยคะ

เป็นคนผิวมันค่ะ   ตอนเช้าหน้าจะใสกิ๊งเลย
    แต่พอตกบ่ายๆ ผื่นก้อจะขึ้นเต็มหน้าเลย
    ตอนแรกคิดเอาเองว่า เป็นเซบเดิร์มหรือเปล่า

แต่เมื่อ 2 วันมานี้ ไม่ได้ใช้ครีมกันแดด
    ตกเย็น ผื่นก้อไม่ขึ้นค่ะ
    เคยเดาไปต่างๆ นาๆ  ว่าแพ้ Lกฮ ในครีมกันแดดชนิดน้ำ
    หรือแพ้น้ำหอมใน Boosting serum ของ OP

ร่ายมาซะยาวยืด   อยากจะถามว่า
    เพื่อนๆในห้องแป้ง  มีใครเป็นแบบนี้มั้ยคะ
    แล้วพอจะมีหนทางไหนแนะนำมั่งมั้ยคะ
    เพราะถ้าไม่ทากันแดด  ต้องกลายเป็นน้องดำดอตคอมแน่ๆ เลย  T_T

จากคุณ : nunabear - [ วันอาสาฬหบูชา 10:35:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com