Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(.....แอบมาบ่นคะ......)เพื่อนๆ เคยเห็นใครใช้เครื่องสำอางแบบว่าใช้เพื่ออวดคนอื่นหรือเปล่าคะ....

ประสบการณ์มีมากมายเกี่ยวกับเครื่องสำอางคะ
    เป็นคนไม่ชอบแต่งหน้าแต่ได้เห็นมาจากเพื่อน และคนรอบข้าง(บางคน)
    ก็คือ มันใช้เครื่องสำอางที่ราคา ไม่สนว่าใช้ดีไม๊
    สรุปหน้าพัง รักษานานเป็นปีเลย
    ของแพงไม่ใช่ว่าจะดีนะคะ บางคนพกแป้ง พกเครื่องสำอางราคาแพงไว้อวดเพื่อน เอาไว้อวดบารมีตัวเอง ไม่สนว่าใช้ดีหรือเปล่า
    ที่แย่กว่านั้นก็คือ พกของปลอม เห่อๆ เอามาอวดชาวบ้าน
    เรื่องนี้เจอมากับตัวเห่อๆๆๆๆ

กระทู้นี้เขียนมาแอบบ่นค่ะ เพราะว่า เดี๋ยวนี้ไม่เพียงของแบรนด์เนม เท่านั้นที่เอามาอวดกัน เครื่องสำอางราคาแพงก็เอามาพกไว้เหมือนกัน เพื่อกันความอายเพื่อน เพื่อนใช้ ก็ใช้ตาม บางทีซื้อมาพกไม่ได้ใช้ก็มี และที่แย่ไปกว่านั้นก็คือ ไม่มีกำลังซื้อ แต่อยากได้ เห่อๆ...เกิดอะไรขึ้นต่อคิดเอาเองนะค่ะเพื่อนๆ

ใช้ในสิ่งที่เราใช้ได้ดีกว่าค่ะ ไม่ได้ว่าใครที่ใช้ของราคาแพง แต่มันอยู่ที่กำลังซื้ออละถูกใจเรามากกว่า แต่ถ้าได้มาแล้วไม่ใช้ ใช้แล้วไม่ถูกกับตัวเองยังจะดันทุรังใช้และก็ซื้อ ก็ต้องยอมรับชะตากรรมไปแล้วล่ะค่ะ เนอะ.....

ปล. ขอโทษทีคะที่เข้ามาบ่น นอกเรื่องแจ้งลบได้เลยนะคะ ไม่ว่ากันคะ

จากคุณ : PHATRANAT - [ วันอาสาฬหบูชา 12:40:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com