Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

// ช่วยทีจ้าๆๆ มีน้องอายุ 19 เป็นสิวแบบจุดดำๆจมูก-ข้างแก้ม ดูใกล้ๆเหมือนมีขนดำๆอยู่ เอาไม่ออกเลย รูขุมขนกว้างมากค่ะ //

ช่วยแนะนำ ทีค่ะ ควรทำความสะอาดยังไงดี..............

ยี่ห้อไหนก็ได้จ้า ขอแบบเป็น สเต็ปเลยยิ่งดีค่ะ อุอุ

น้องสาวเป็นญาติกันค่ะอายุ 19 ย่าง 20  แต่ก่อนผิวก็ดูโอเค

เราก็เลยถามว่าเค้าใช้อะไรบ้าง !!

เพราะน้องเริ่มแต่งหน้าค่ะ

ครีมกันแดด nevea spf50 ขวดสีขาว + base เขียวยี่ห้อนึง + แป้งเด็กธรรมดา ๆ ปัดแก้ม nars หรือ etude ค่ะ

เราก็รู้แค่ว่าล้างหน้าไม่สะอาดแน่เลย ไม่รู้จะแนะนำยังไงเพราะเราก็ไม่ค่อยแต่งหน้า ป้า ๆ ไปวัน ๆ นาน ๆ แต่ง 55+

สาวๆๆ หนุ่มๆๆ ช่วยแนะนำ สิว แบบน้องเราเป็นทีค่ะ ต้องรักษายังไงดีคะ

เพราะยิ่งกดออกมา รูขุมขนแถวจมูกก็ยิ่งชัดเรื่อยๆ เลยค่ะ มีจุดดำๆ แบบเวลาเจอแสงแดด แล้วเห็นชัดเลยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าจ้า คุณแม่

แจกกกกกกกกกก กิ๊ฟ ด้วย จ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : งอนเป็นแต่ง้อไม่เป็น!! - [ วันอาสาฬหบูชา 15:25:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com