Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จิตตกค่ะ แตกลายงาไปทั้งตัวแล้ว กลัวสามีรังเกียจอ่ะ vote  

อยากจะร้องออกมาดังๆ เลยอ่ะ ดันมาท้องลายตอน 35 w ขี้แง  เราใช้ทั้งน้ำมันงา, Shea Butter มันก็ยังลายอ่ะ
    สามีก็ล้อทุกวัน บอกว่าเราแตกลายไปทั้งตัว แบบนี้ต้องมีเมียน้อย เรายิ่งจิตตกหนักเข้าไปอีก ก็พยายามคิดแล้วนะว่าไม่เป็นไรแตกเพื่อให้คนตัวน้อยโตขึ้น แต่มันก็แอบเศร้าอ่ะค่ะ

แตกลายไปทั้งตัวแบบนี้ สามีเค้าจะรังเกียจเรามั้ยคะ  จะยังรักเราเหมือนเดิมมั้ย  เรากลัวเค้าไปเจอคนที่สวยกว่า เนียนกว่า แล้วจะหลงอ่ะ เพราะสภาพเราตอนนี้นี่ห่างไกลคำว่าสวยเยอะมากเลยค่ะ ทั้งดำขึ้น สิวก็เยอะ เหงื่อก็ออกเยอะ ตัวก็เหม็น น้ำหอมก็ใช้ไม่ได้ แถมยังมาแตกลายอีก เราเองยังชักจะรับกับตัวเองไม่ไหวแล้วอ่ะ

ตอนนี้ยังแตกไม่เยอะมาก ถ้าโบกครีมบ่อยๆ หนา จะทำให้มันไม่แตกเพิ่มได้มั้ย หรือแตกแล้วก็ต้องทำใจว่ามันจะมากไปเรื่อยๆ   และรอยแตกที่มันยังแดงๆ อยู่สามารถรักษาให้หาย หรือจางลงบ้างได้มั้ยคะ เอาแค่จางก็ยังดี

เพิ่มเติมอีกนิดนะคะ
    ถ้าเราเพิ่งมาหยุดใช้น้ำหอมตอนประมาณ 7 เดือนนี่มันจะอันตรายกับลูกในท้องมั้ยคะ เพราะเราเคยอ่านเจอว่าอาจจะทำให้ลูกชายเป็นหมัน เลยหยุดใช้
    เราใช้ของ Tommy Hilfiger Girl, Armani Diamonds, Body Mist กลิ่น Lilly ของ Body Shop อ่ะค่ะ จะอันตรายมั้ยคะ

ขอบคุณนะคะ

แก้ไขเมื่อ 11 ก.ค. 52 09:16:23

จากคุณ : หมูอ้วนขี้งอน
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 20:45:02

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com