Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเพื่อนๆค่ะ : ถ้าใช้ BHA2% ทาหน้ามากไปหน้าจะเป็นอะไรมั้ยคะ vote  

คือว่า ตอนนี้เราใช้ BHA 2% ของ Paula's choice อยู่ค่ะ หลังจากใช้ได้อาทิตย์กว่า หน้าของเราก็เริ่มแห้งลอกค่ะ สิวอุดตันทั้งหลายก็ผุดขึ้นมา และก็เริ่มรู้สึกแสบๆคันๆหน้าค่ะ ยิ่งช่วงกลางวันที่เหงื่อออก จะรู้สึกแสบหน้า รำคาญสุดๆเลยค่ะ ถ้าเป็นแบบนี้ควรจะอดทนใช้ต่อจนกว่าสิวจะหายรึป่าวคะ รึว่าควรจะหยุดพักการใช้ไปบ้างคะ และเพื่อนๆที่ใช้ Paula's choice แล้วเห็นผลอย่างไรบ้างคะ หน้าใสขึ้นมั้ย มาแชร์ประสบการณ์กันหน่อยค่ะ เพราะเราเองก็เพิ่งจะถอยมาใช้ หลังจากที่แพ้ไปหลายยี่ห้อ เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายมากๆ บางครั้งก็เป็น sebderm ด้วยค่ะ แอบหวังว่าใช้แล้วมันจะได้ผลซะทีน่ะค่ะ ที่เราถอยมาใช้ก็มี Balancing Toner, BHA 2% และก็ balancing gel ค่ะ

จากคุณ : smile4ya
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 52 23:45:17

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com