Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิว : ป้าพอลล่า ส่งตรงมาจากอเมริกา vote  

เรื่องของเรื่องเห็นว่าโปรเดือนนี้เฉพาะไลน์ Exfoliate ลด25% เลยสนใจอยากจะได้ขึ้นมาอีกสัก

2 ขวด ทั้งๆที่สั่งซื้อผ่านเว็บไทยตลอด แต่ด้วยความคุณแฟน (นางมารร้าย) อยู่ใกล้ๆกับ USA

เลยให้คุณแฟนสั่งซื้อให้หน่อย แฟนก็ไม่มีปัญหา แต่เขาก็บ่นๆเรื่องค่าส่งเหมือนกัน แต่ผมแนะนำ

ไปแล้วให้ส่งไปที่บ้านคุณเลย แล้วตอนกลับมาไทยค่อยหิ้ว และแล้วผ่านไปสามวัน ผมลองถามดู

ว่าป้าพอลล่าไปถึงไหนแล้ว เขาก็พูดนู่นพูดนี่ สุดท้ายงอนผม เลยสั่งซื้อ(แบบประชด)ให้ ณ บัดนั้น

แต่หารู้มั้ย นางมารร้ายกาจสุดๆ ของผม ดันส่งแบบ door to door ราคาก็ตามนี้ครับ

Subtotal: $28.42
Shipping Total: $40.73
Tax Total: $0.00
Grand Total: $69.15

นางมารร้ายของผมสั่งเสร็จแล้ว พร้อมกับ CF Order เรียบร้อย

บ่นใหญ่เลยครับ "  พอแล้วน่ะ ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย ไม่ทำให้อีกแล้ว   :(   "

ผมก็ได้แต่สงบปากสงบคำแต่โดยดี แต่ในในผมก็คิดว่าผมไม่ผิดนี่น่าาา เพราะผมบอกให้ส่ง

ไปที่บ้านนางมารร้ายแล้วอ่ะ

แต่สุดท้่ายงานเข้าผมแล้ววว มีใบแจ้งหนี้มาที่หอผม จากบริการของ DHL เป็นจำนวนเงิน

852 บาท อะไรเนี่ย ?? ไหนนางมารผมบอกว่า door to door ไง แต่ทำไมต้องมีรายการ

ที่ต้องจ่ายเพิ่มด้วย ด้วยความที่ไม่รู้พยายามทำไม พยายามเข้าใจกระทู้ที่เคยอ่านมาเกี่ยวกับ

การสั่งซื้อป้าพอลล่าโดยตรง สุดท้ายก็ต้องจำยอมแต่โดยดี ติดต่อเขาไปตอนบ่ายสามกว่าๆ

เขาก็ถามกลับมาว่า สะดวกให้ทางเราส่งให้ตอนประมาณ 2 ทุ่มมั้ย  ผมก็บอกว่าสะดวก

สุดท้ายก็ยื่นเงินไปก็ได้หมูได้แมว เอ้ยย ไม่ใช่ ก็ได้ใบเสร็จรับเงินมา แล้วก็กล่องพัสดุป้าพอลลล่ามา

จากคุณ : แตงโมหวานฉ่ำ
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 52 21:15:30

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com