Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กูรูทั้งหลาย หนูสงสัยเรื่อง Differin Gel ค่ะ vote  

กูรูทั้งหลาย หนูสงสัยเรื่อง Differin Gel ค่ะ

เราเป็นสิวหัวแดง ไตแข็งๆ ที่หน้าผากเยอะมาก หลังจากที่เข้ามาห้องแป้ง จึงสนใจ Differin Gel อยากลองใช้ดู แต่มีข้อสงสัยค่ะ

1. Differin Gel ใช้อย่างไรค่ะ
2. Differin Gel จำเป็นต้องใช้คู่กับ  Benzac ไหมค่ะ
3. เห็นว่าใช้ช่วงแรกสิวจะเห่อ แล้วนานไหมค่ะกว่าสิวจะหายเห่อ
4. เห็นว่า Differin Gel ไวต่อแสง แล้วถ้าไม่ค่อยได้ทากันแดดจะมีผลเป็นอย่างไรค่ะ
5. อาการแพ้  Differin Gel  เป็นแบบไหนค่ะ
6. ถ้าสิวหายแล้วหยุดใช้ Differin Gel ได้เลยไหมค่ะ (สิวจะไม่มากลับใช่ปะค่ะ)

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาตอบคำถามนะค่ะ

**เรายังไม่เคยใช้แต่อยากลองดู เพราะเห็นหลายท่านคอนเฟริม์ว่าดีจริง

แก้ไขเมื่อ 14 ก.ค. 52 10:35:40

จากคุณ : น้ำซาวข้าว
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 10:35:18

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com