Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ระบายมากๆ] แค่ว่าขาลาย........ ทำไหมต้องร้องไห้ด้วยล่ะน้อง? vote  

สวัสดีค่ะพี่โต๊ะเครื่องแป้ง

วันนี้มีเรื่องจะระบายค่ะ  เกริ่นว่าหนูขายลายเพราะน้ำเหลืองไม่ดีอ่ะค่ะ  แบบว่าเป็นมาตั้งนานแล้วเด็กๆเลย    ตอนนี้ 24 ก็ไม่หายหาหมอ , ทาครีม ,ยา etc.  ที่เค้าว่าจะลดรอยก็มันไม่หายค่ะ  แต่จางๆลงนิดเดียว  เพราะเป็นน้ำเหลืองไม่ดี ผิวกะแห้งโบกครีมเท่าไรมันจะเท่าเดิม แต่ก่อนไม่เคยใส่ขาสั้นไปไหนมาไหนเลยใส่แต่ในบ้าน   แต่ปัจจุบันมันร้อนมากๆ ขาสั้นที่ว่าสั้นประมาณน่อง 4-5 ส่วน นี้แหละค่ะ   แต่กะยังเหงขาลายอยู่ดี    
      แต่เราก็ทำใจค่ะ  ไม่มั่นใจหรอกค่ะ มันร้อนขนาดนี้ใส่ไปนิดๆหน่อยๆ คนก็คงมองบ้าง
      และเหตุที่ต้องเสียน้ำตาครั้งนี้  มันเล็กน้อยมากค่ะเราได้ยินเค้าพูดแต่ถึงมันรู้สึกเกลียดขาตัวเองไปเลยค่ะ...
       ไปกินข้าวกะเพื่อนค่ะ แล้วใส่ขาสั่นที่ว่า แล้วก็มีโต๊ะนึง  แม่+ลูกๆ(ช+ญ) อายุประมาณ 5-6 ขวบค่ะ แต่ลูกเค้าซนไปหน่อยไม่ยอมกินข้าวเลย   แม่เค้าเลยโมโหมั่งค่ะ  เลยหาเรื่องหลอกให้เด็กทานข้าว แค่คำพูดของเธอทำให้หนูเกลียดตัวเองได้

แม่ : กินข้าวก่อนเร็ว  จะได้กลับบ้านไปดูการ์ตูน
ลูกๆ : ก็เล่นไปไม่สนใจแม่
แม่ :  เนี่ยถ้าใครไม่ยอมกินข้าว เดี๋ยวยุงกัด ขาลายเหมือนพี่เค้านะ
ลูกๆ : หยุดนิ่งแล้วมองมาที่ขาหนู  (แล้วคงอยากรู้เลยเข้ามาดูใกล้ๆที่โต๊ะนะคะ)
        แล้วบอกแม่ว่า  แม่ๆขาพี่เค้าโดนยุงกัดขาลายน่ากัวจังเลย  
  เด็กกัวไม่อยากขาลายเลยกินค่ะ ซักพักก็เริ่มซนอีก แม่เค้าก็เลยบอกว่าถ้าไม่กินนะขาลายแน่ๆ  
แม่ : เริ่มพูดว่าลูกกัวขาลายไหม  ขาลายน่าเกลียดไหม  อยากเป็นไหม....
    หนูได้ยินตลอดเลย   มะรู้อะมันเหมือนน่าสมเพศขาเราเอง น้ำตาไหลเฉยเลยเพื่อนหนูเค้าก็บอกว่าคุณๆพอได้แล้ว   พูดอะไรแบบนั่น    
    พอเค้าเหงหนูว่าหนูร้องไห้ง่ะ  เด็กก็ตกใจเลยร้องไห้ไปด้วย (2 คนเลย)
ผุ้หญิงคนนั้นเลยบอกว่า   แค่ว่าขาลาย........  ทำไหมต้องร้องไห้ด้วยล่ะน้อง.  ขาลายก็งี้ล่ะ  ต้องทำใจที่ต้องโดนใครๆเค้าว่านะ

ไม่กงไม่กินล่ะค่ะ  เดินออกไปเพื่อนหนูบอกว่าสงสารเด็กว่ะ  มีแม่ปากแบบนี้
เพื่อนก็ปลอบกันอยู่นานกว่าจะหยุดร้องกันได้  ฮือๆๆๆๆ

*  ใครไม่ได้เป็นแบบนี้  ไม่รุ้หรอกค่ะว่ามันน่าเศร้าใจแค่ไหน  *

ปล.ไม่รู้คนที่ขาลาย  [เคยฝันไหมว่าซักวันเราจะหายขาลายซักที]

-------------------------------------------------------------------------
ไม่ได้เข้ามา update เลย ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะคะ

ที่ให้กำลังใจ  และแนะนำถึงวิธีดีๆ  หนูไม่รู้จะพูดไง

มันทราบซึ้งจิงๆๆค่ะ   ขอขอบคุณอีกครั้งจากใจเลยนะคะ

**ให้เพื่อนที่ช่วยหนูวันนั้นมาอ่าน  เพื่อนบอกว่าสะใจจิงๆๆ 555+
--------------------------------------------------------------------------

ขอ update เพิ่งเห็นกระทู้นี้ค่ะ 19/07/52

http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q8083301/Q8083301.html

หนูขอบคุณ bg_O_bOw และทุกๆคนที่มาแชร์ความรู้กันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ที่พิมว่าขอบคุณไปเนี่ยมันมาจากใจของหนูเลยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 52 15:16:41

แก้ไขเมื่อ 19 ก.ค. 52 13:21:06

จากคุณ : นู๋น้ำหอมซ่าส์
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 52 14:26:49

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ]       

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com