Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากบอกเพื่อนๆนิดหนึ่งครับว่า provamed นี่ใช้ดีว่า scagel นะเราว่า vote  

ลองใช้ scagel ดูมาแล้วเดือนหนึ่ง  ถึงจะเป็นเจล แต่เราว่าเป็นเจลที่หนักไปหน่อยนะครับ และเรารู้สึกว่ามันจะทำให้รูขุมขนกว้างกว่าเดิมด้วย  แถมอุดตันด้วยนิดหนึ่ง ........... (เราผิวผสมนะ)

เราเคยใช้ ฮีรูดอย์ ทั้งหลอดขาว ฟอร์เต้ แล้วก็ สกาสำหรับทาหน้า .......มันก็ไม่ได้ผลสำหรับเรานะครับ

มาถึงตัวล่าสุด provamed  คือใช้แค่อาทิตย์แรกก็รู้สึกดีแล้วนะครับ  ทาตอนเช้าก็เหมือนหน้าจะใสขึ้น  เพราะเนื้อครีมเบาบางซึมเร็วดีมากเลยครับ ส่วนผลที่ได้เดี่ยวเอามารายงานหลังใช้ไปสักเดือนนะครับ  นี่เพิ่งเข้าอาทิตย์ที่สอง  เราว่าดีกว่าทุกตัวที่เราใช้นะ  รอยแดมันก็จางลงนิดหนึ่งนะครับ ก็เรียกว่าถูกใจอย่างแรง  ทีแรกเราเห็นข้างกล่องว่าผลิตในไทยแต่อยู่ภายใต้ลิขสิทธิ์ usa  แต่พอใช้แล้วก็รีบไปซื้อมาเผื่อก่อน  ทีแรกเราก็แปลกใจอยู่หรอกว่าทำไม Scagel มันดูเหมือนหมดไวกว่ายังไงก็ไม่รู้  หรือเป็นเพราะครีมมันเบากว่า (เดาเอา)  

อันนี้เป็นความเห็นเรานะครับ  อาจเป็นส่วนเล็กๆน้อยๆส่วนหนึ่ง  อาจจะช่วยใครที่สำหรับจะเลือกตัดสินใจอยากใช้อะไรสักอย่างสำหรับเรื่องรอยแดง เพียงแต่มันต้องใช้เวลานะครับ

เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยสิครับ ว่าไปซื้อ provamed ที่ไหนได้ถูกๆบ้าง พอดีอยู่แถวสีลม  ซื้อร้านขายยาที่สีลมคอมเพล็คก็ 175 บาท

จากคุณ : green natural
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 52 01:47:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com