Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แวะสักนิดนึง] รณรงค์เรื่องการทำลายน้ำบนการรีวิวของพี่ๆเพื่อนๆในห้องนี้ค่ะ ( ช่วงนี้คนแอบอ้างเยอะ ) vote  

เพิ่งอ่านเจอมาสดๆร้อนๆเมื่อคืนค่ะ

ในเวปบอร์ดของคนรักท่องเที่ยวของประเทศหนึ่ง ที่ดังเรื่องการช๊อปปิ้ง

****มีอยู่กระทู้นึงจั่วหัวเค้าว่า รีวิวของที่ช๊อปปิ้งมา

อ่านหัวข้อเกริ่น เอ๊ะมันคุ้นๆมากเลย???
( เพราะเราชอบเข้าบล๊อคของคนๆนี้ไปหาข้อมูลที่จะไปช๊อปปิ้งเที่ยวประเทศนี้บ่อยเค้าคือคุณสาวน้อยตากลมผมยาวนี่เอง )

นอกจากจะบทนำเหมือนแล้ว ข้อมูลดันเหมือนด้วย ที่คุณสาวน้อยฯ บรรยายเกี่ยวกับการซื้อที่ไหน จนกระทั่ง voucher ที่ลดราคา(ตั้งกะปี2006 แน่ะ)
รูปในนั้นก็ดันเหมือนด้วย เพราะคุณสาวน้อยฯ ไม่ได้ทำลายน้ำไว้

แต่ที่เด็ดกว่านั้น ไม่ได้ตัดแต่งข้อมูลอะไรเลย ก๊อบมาทั้งประโยค หยอกเย้า

แล้วมาบอกว่าตัวเองซื้อมา บลาๆ

อีกอย่างตัวคุณสาวน้อยฯ ไม่ได้ชื่อใบเตยด้วย

แต่ จขกทที่อยู่เวปนั้น ได้ใช้ชื่อว่า ใบเตย

หรือไม่ก็ ยืมรูปไปก็น่าให้เครดิตแก่เจ้าของรูปหน่อยกะได้
(ในความคิดของเราเอง)

เลยอยากจะเชิญชวนให้พี่ๆเพื่อนๆในห้องนี้ทำลายน้ำไว้ที่รูปเพื่อ
ป้องกันโดนคนเอาไปใช้ในทางที่ไม่ดี และป้องกันมิจฉาชีพเอาไปใช้ในทางเสียหายด้วยค่ะ

เอาลิงค์เวปนั้นมาให้ดูด้วย

http://www.hongkongfanclub.com/index.php?topic=7300.0

ลองกดไปดูนะคะ

PS. ขอบคุณบล๊อคคุณสาวน้อยตามกลมผมยาวด้วยคะ  ที่ทำรีวิวให้ดูในการซื้อของประเทศนี้ค่ะ

แก้ไข+เพิ่มข้อความค่ะ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 52 15:34:38

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 52 11:35:30

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 52 10:59:33

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ค. 52 10:58:44

จากคุณ : TIIZ6
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 52 10:57:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com