Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์เลเซอร์จี้ไฝค่ะ เรื่องการดูแลหลังทำเลซอร์  

วันนี้เพิ่งไปเลเซอร์ไฝ ขี้แมงวัน และก็กระมาค่ะ หมอซัดทีเดียวทั้งหน้าเลย

ตอนแรกจะไปจี้แค่ไฝ ขี้แมงวัน หมอเหมาให้ทั้งหน้าเลย

แต่พอตอนจี้หมอเพิ่งเห็นว่ามีกระเนื้อเยอะ หมอเลยยิงให้ด้วยเลย

เลเซอร์เสร็จออกมาส่องกระจก ทายา  โอ๊ยยย..จะเป็นลม มันเป็นหลุมไปเลยอ่ะ

บอกพยาบาลว่าหนูนั่งไม่ไหวแล้ว จะเป็นลมอย่างเดียว  รับไม่ได้ง่ะ  

พยาบาลบอกว่าให้อดทนหน่อย ท่องไว้เดี๋ยวสวยๆๆ

ไฝหายไปแต่ได้หลุมมาแทนไฝ เหอๆๆ ป้าคนข้างๆแกมองแบบตกกะใจอ่ะ มองจ้องใหญ่เลย

แกถามว่า หนูทำอะไรอ่ะ เลยบอกว่าเลเซอร์ไฝกับ กระค่ะ (แต่หน้าป้า ก็ใช่ย่อยนะคะนั่น แดงเชียว)

ตอนเดินออกมาต้องแพ็คพลาสเตอร์ใสๆมาเกือบทั้งหน้าเลย

ไปไหนก็มีแต่คนมอง ตั้งแต่เดินออกมายัน หน้าป้ายรถเมล์

แต่เอาเถอะ ตอนนั้นไม่มีคนรู้จัก

อยากถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ว่า อีกนานไหมคะ กว่าจะตกสะเก็ด

กว่าหลุมเหล่านี้จะหาย คือมันมีอยู่หลายหลุมน่ะค่ะ

แล้วตอนนี้หลุมที่ใหญ่สุด มีเลือดออกมาด้วยค่ะ  

คุณหมอให้ขี้ผึ้งมาสองหลอด แค่นี้ก็พอใช่ไหมคะ

คาดว่า วันจันทร์ อังคารนี้ คงไม่ไปทำงานอ่ะ เก็บตัวดีกว่า  

เราไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดูนะคะ เดี๋ยวกินข้าวกันไม่ลง

นี่ไม่รู้ว่าพอมันเริ่มตกสะเก็ด มันจะสยองกว่านี้อีกไหมเนี่ย...

จากคุณ : แฟนพี่บอย
เขียนเมื่อ : 18 ก.ค. 52 15:06:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com