Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พอลล่าเรนเจอร์ & แองเจิ้ลลลล help me please...  

ได้ป้าพอลล่ามาแล้วค่ะ  เริ่มใช้และเห็นผลแล้ว  สงสัยว่า

1. ใช้ BHA แล้ว เหมือนจะเห็นสิวหัวดำ สิวเสี้ยนชัดขึ้น  ถ้าจะลอกหน้าด้วยไข่ขาว หรือ peel of mask จะได้ไหมคะ เพราะคิดว่าสิวหัวดำ สิวเสี้ยว น่าจะหลุดง่ายขึ้น เยอะด้วย...แต่ว่ามันจะรบกวนหน้ามากไปไหม

2. สิวที่ยุบ ทิ้งรอยไว้ อยากทา scagel จะทาก่อนหรือหลัง BHA/AHA ดีคะ  

3. เราทาวิตซี ของ OP ด้วย โดยทาหลัง AHA ตอนเย็น และ BHA ตอนเช้า ประมาณ 20 นาที  อย่างงี้โอป่าวคะ

4. เราสั่ง serum concentrate สูตรใหม่มาด้วย มันจะช่วยเรื่องรอยดำสิวมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 52 10:52:48

จากคุณ : ลายพรางกลางไพร
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 52 10:51:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com