Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หนังหน้าดิฉัน ผิดปกติรึป่าวคะ ที่ไม่แพ้ Benzac  

จากกระทู้เก่าที่เคยโพสต์ไว้
http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q8092666/Q8092666.html
ดับอนาถไม่มีใครตอบเลย แม้แต่คนเดียว เหอะๆ

ประกอบกับมีกระทู้แพ้ Benzac ตั้งทุกวันๆ
ก็เลยทนไม่ได้ ทำให้เราใช้ความหน้าด้านที่มีอยู่อย่างล้นหลาม
มาโพสต์อีกครั้ง จากความเดินตอนที่แล้ว...

1. เป็นสิวทั้งอักเสบ และอุดตัน(ไม่มากนะคะ) ซื้อ Benzac 5%มา
ทาทั่วหน้าทิ้งไว้ 20 นาที ไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ผิดปกติรึป่าวคะ
คืออ่านเจอว่าเพื่อนๆบางคนรู้สึกแสบบ้าง หน้าลอกบ้าง สิวขึ้นบ้าง แต่หนังหน้าอิฉัน
ไม่สะทกสะท้านใดๆ ทิ้งไว้ 1 ชม. ก็แล้ว ทาหนาขึ้นก็แล้ว มันแปลกมัยค่ะ

ต่อจากคราวที่แล้ว...

ณ วันนั้น จนวันนี้ ไม่มีใครตอบ อิฉันเลยทดสอบด้วยตัวเอง
ก็ทา Benzac 5% ทิ้งไว้ทั้งคืน จะดูสิว่ามันจะเป็นยังงัย
สรุป ไม่มีอะไรเกิดขึ้นคะ พระเจ้า...หน้าด้านจริงๆ

ทนไม่ได้ต้องรู้ให้ได้ ว่าหนังหน้าอิฉันผิดปกติรึป่าว
หรือ Benzac ใช้ไม่ได้ผลกับเรา แล้วอะไรดีหละ
แนะนำหน่อยนะคะ

จากคุณ : nOOn_&_nOTe
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 52 17:08:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com