Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยแนะนำบลัชออนสีส้มทีค่า  

ปกติใช้แต่บลัชออนสีออกชมพูอ่ะค่ะ แต่ทีนี้เรามีลิปสติกสีส้มอยู่สองสามอัน แล้วบลัชออนเดิมมันไม่เข้ากัน แต่งด้วยกันแล้วมันตลกๆอ่ะ (ก็แหงล่ะสิ สีส้มกับชมพู มันคงเข้ากันหรอก T_T) เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำทีค่ะว่าบลัชออนที่จะคู่กับลิปสติกสีส้ม จะซื้ออะไรดี ไม่แน่ใจว่าแก้มเนี่ย ควรเข้มขนาดไหน เพราะถ้าอ่อนไป เรากลัวว่ามันจะจืดอ่ะ

ที่เล็งๆเอาไว้ก็มี Loreal blush delice - fresh papaya แต่เราว่าสีมันอ่อนไปหน่อยอ่ะ กลัวหน้าจืด
อีกอันที่อยากได้คือ foolish me ของ MAC สีสวยดี แต่จะเข้มไปป่าวคะ??? กัวๆๆ ไม่เคยแต่งหน้าโทนส้มอ่ะ ยังไงรบกวนสาวๆช่วยแนะนำเราทีนะค๊าาา

ไอ้ครั้นจะซื้อมันทั้งสองอัน บลัชออนสีชมพูก็ท่วมบ้าน ไม่รู้จะใช้ยังไงหมด เลยต้องเลือกเอาแค่อันเดียวอ่ะ

มียี่ห้ออื่นแนะนำได้นะคะ อย่าง OP ก็น่าจะดีแฮะ เป็นสมาชิกอยู่ซะด้วย บลัชออนเค้าใช้ดีป่าวคะ มีสีส้มสวยๆป่าวเอ่ย

ขอบคุณสาวๆสวยๆทุกคนล่วงหน้ามากเลยนะค๊าาาาา รักคุณ

จากคุณ : NuckIhT
เขียนเมื่อ : 24 ก.ค. 52 09:20:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com