Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- { { Risa Baby } } - ความรักทำให้เราทำได้ทุกอย่าง เราจะผอม เราจะสวยให้ได้ - { { V.La La La LoVe } }  

อายเหมือนกันนะเนี่ย แอร่ยยยยยย

คือว่า จริงๆแต่ก่อนจ๊ะหนัก 47 กิโลกรัม แต่เพราะว่าเรียนจบแล้วไม่ได้ทำกิจกรรมแบบแต่ก่อนคือ

1.เลิกเรียน และสอนเต้น

2.เลิกว่ายน้ำ

3.เลิกเข้าฟิตเนส

4.เลิกเล่นและซ้อมละครเวที

5.เลิกเข้าผับ(แดนซ์ก่อนนอน วันละ 3 - 6 ชั่วโมง)

6.เลิกวิ่งเล่นไล่จับ กับเพื่อนๆ

แต่ก็ไม่ได้สนใจตัวเองเมื่อน้ำหนักขึ้นจาก 47 เป็น 48 แล้วจนทะลุมาที่ 56 กิโลกรัม เพราะคิดว่าเดี๋ยวก็ลดลงได้ง่ายๆเหมือนแต่ก่อน เพราะสมัยเรียนเคยน้ำหนักทะลุมาจาก 47 เป็น 53 ช่วงสอบเอนท์แต่ก็ลดลงมาเหลือ 47 เท่าเดิมได้ช่วงก่อนเข้ามหาวิทยาลัย

ตอนนี้กำลัง Falling In Love ใครคนหนึ่ง แอร่ยยยยยย

ก็เลยอยากจะสวยอ่าค่ะ เพราะตอนนี้อ้วนตัวระเบิดมากกกกก

ตั้งใจจะไดเอทให้น้ำหนักเหลือ 46 - 47 กิโลกรัม เท่าแต่ก่อน

ให้เอวลดลงจาก 26" เหลือ 23" เท่าแต่ก่อน

จะไว้ผมยาวให้เท่าๆแต่ก่อนด้วยค่ะ เพราะพ่อหนุ่มที่จ๊ะหมายปองชอบหญิงผมยาว เหอะๆ แต่ก่อนผมจ๊ะยาวประมาณเอว แต่แบบว่ามีพี่คนนึงอ่าตอนนั้นจ๊ะสนิทกับเค้ามา พี่เค้าแนะนำว่าน้องคะตัดผมออกเถอะนะมันยาวไปผมก็แห้งๆจะเสียด้วยตัดเถอะนะ ด้วยความที่รัก+หลงมาก พี่ว่าไงหนูว่าตามค่ะ ทำหมดพี่เค้าจะได้รักเรา เห้นว่าเราน่ารักอยู่ในโอวาท 555+

อ่าแล้วก็ทำผมสีดำแล้วค่ะตอนนี้ จากแต่ก่อนที่ชอบทำสีผม แล้วคือแบบว่า ตอนแรกจะเอาสีผมปกติของตัวเอง แต่มันไม่ดำค่ะ มันน้ำตาลเข้มๆ แต่ดูท่าพ่อหนุ่มคนนี้เค้าชอบ OTAKU ชอบพวกคอสเพลย์ ก็เลยคิดว่าน่าจะชอบผมดำ เพราะโดยส่วนตัวจ๊ะก็ชอบดูพวกคอสเพลย์ที่ทำผมดำๆอ่าค่ะ 555+

แต่มีเรื่องที่ทำไม่ได้คือ พ่อหนุ่มที่เราชอบอ่าเค้าชอบสาวใส่แว่น แต่เราพึ่งไปทำเลสิกมาเมื่อต้นปีอ่าค่ะเหอะๆ แต่ก็พยายามเอาแว่นเลนส์เปล่ามาใส่นะคะ เพราะคุณหมอสั่งด้วย และก็แบบว่าอยากให้โดนใจพ่อหนุ่มคนนี้ด้วยอ่าค่ะ งุงิ งุงิ

ตั้งกระทู้นี้มาดูจะไม่ได้สาระกับคนอื่นๆเลยง่ะ แต่หนูอยากได้กำลังใจอ่าค่ะ หนูจะฮึดสู้เพื่อให้หนูสวยและดูดี เผื่อผลพลอยได้จะเป็นพ่อหนุ่มคนนั้นอ่าค่ะ

อร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

เขินนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

เอาสภาพตอนนี้ไปดูนะคะ แล้วอีก 3 - 4 เดือนมาดูกันว่าจ๊ะจะลดความอวบ ความอ้วน ลงได้มากขนาดไหน

จากคุณ : AnCk-Su-NaMuN
เขียนเมื่อ : 25 ก.ค. 52 19:18:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com