Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดัดผมมาค่ะ แต่....อุรังอุตัง จะทำยังไงดีคะ Help me please!!!!!  

ผมยาวประบ่าค่ะ แล้วเกิดอารมณ์อยากได้ผมทรงน้องจีจ้า จากเรื่องช็อกโกแลต เลยไปดัดมาค่ะ
บอกช่างอย่างดิบดี ว่า "เอาทรงน้องจีจ้านะคะ ถ้านึกไม่ออกก็คล้าย ๆ ทาทา อัลบั้มใหม่"
"ผมม้านี่ยาวไปแล้ว เอาความยาวออกนิดนึง แล้วซอยม้าปัดเป๋ ๆ แบบญี่ปุ่นค่ะ"
"ไม่เอาหยิกหยอยนะคะ เน้น ๆ เลยค่ะ เอาแค่หยัก สลวยพอ ไม่หยิกนะคะ กลัวแก่ค่ะ"
แล้วอิชั้นก็หลับไปประมาณ 2 ชม. ตื่นขึ้นตอนช่างเรียกไปล้างผม
สระผม เซ็ทผมเสร็จ พอมองกระจก อิชั้นก็พบกับ.....จีจ้า...(ม่ายช่าย)....พบกับ...E-BRA โห!!!~ บร๊ะเจ้าส์ จอร์จ ยังหยิก ยังฟูได้อีกนะเนี่ย
ลองนึกภาพอาซิ่ม ที่หัวหยอย ๆ หยิกตั้งแต่โคนผมนะคะ ปวดใจมากเลย
เราเคยดัดฟอล์ย แบบทรงดีเจเด (คล้าย ๆ แอฟโฟร์) มันยังไม่อุรังอุตังเท่านี้เลยค่ะ
จะทำยังไงกับชีวิตดีคะเนี่ย ตอนนี้โทรไปลางานถึงวันศุกร์แล้ว คาดว่ามีเวลาแก้ไขสถานการณ์ได้อีก 3-4 วัน รบกวนเพื่อน ๆ ช่วยแนะวิธีด้วยค่ะ ว่า
1. จะทำให้คลายลอนได้ยังไง หรือจะยืด
2. หรือจะตัดซอยสั้น เปลี่ยนทรงยังไงดี
3. หรือจะไปดัดซ้ำเพื่อเปลี่ยนทรงที่ดัดไว้

รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะคะ

จากคุณ : toy_jang
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 52 14:43:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com