Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผิวไวต่อแดดมากๆ ทำยังไงดี แนะนำมีอะไรทา หรือ กินแล้วดีบ้างคะ  

เมือ่ก่อนผิวขาวมาก แต่ทำงานในห้องแอร์นะคะ ไม่เคยทากันแดดที่ตัวเลย  เพราะใส่สูท  ทากันแดดที่หน้าอย่างเดียว    แต่ตอนนี้ลาออกมาทำกิจการส่วนตัว  บางทีนั่งรถไปข้างนอกก็มีโดนแดดบ้าง  (เดินทางรถยนต์บ่อย)ใส่แขนยาวผ้าบางๆ ตรงไหนที่ไม่มีเสือ้ผ้าปกปิดมันจะเป็นรอยคล้ำขึ้นชัดอ่ะค่ะ   หรือบางทีเดินรอบๆบ้านให้อาหารปลา  ตากผ้า  แป๊บเดียว แขนดำเลยค่ะ คอเป็นรอยแดดตามคอเสื้อ หุหุ  กันแดดก็ทานะคะ ใช้ของ Soltan spf 15  บางทีก็บานาน่าโบ๊ท spf50   กลางคืนจะทาพวกไวเทนนิ่งค่ะ

ช่วยให้ความเห็นหน่อยนะคะ
1 ตอนนี้กะลังคิดว่า  ก่อนหน้านี้จะทานน้ำเต้าหู้ ไม่ใส่น้ำตาลทุกเช้าก่อนไปทำงาน  แต่พอแต่งงาน ทานบ้างไม่ทานบ้าง เว้นนานเลย  เพราะเหตุผลนี้รึเปล่านะ ?  
ผิวคล้ำขึ้นทีละเฉด เซ็งเลย  
2  มีเสื้อกันยูวีขายที่ไหนบ้างง่ะ  อยากลองซื้อมาใส่
3 ทานอีมีดีน วิตามินซี 1000 มก. พริมโรสอี สลับๆกัน พอจะช่วยได้มั๊ยคะ
(บางทีกินแล้วกลัวมันสะสมก็เลิกกิน ไม่ได้กินสมำเสมอ)
ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 52 20:45:17

จากคุณ : แคทแมว
เขียนเมื่อ : 4 ส.ค. 52 20:40:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com