Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

HOW TO APPLY MINERAL MAKE UP !! illustrated version. [ แต่งหน้าด้วยMMU ฉบับการ์ตูน !!]  

นั่งวาดเล่นๆจ้า
ต้องขอsensor บ้างส่วนเพราะเราทำเป็น review ให้กะเว็บMMU เวบนึงอ่ะจ้า
เดี๋ยวโดนลบ เรื่อง ม้า ^^

ปล. อันนี้เป็นวิธีที่เราหาข้อมูลมานะคะ+ใช้เองนะคะ อาจจะไม่ตรงตามที่ควรจะทำค่ะ

สิ่งที่ต้องมีนะคะ
KABUKI BRUSH / FLAT TOP BRUSH
แปรง คาบูกิ/แฟลต ท๊อป

MINERAL FOUNDATION IN THE SHADE THAT MATCHES YOUR SKIN
รองพื้นมิเนอรอลสีที่พอดีกับผิว

(applying PRIMER before foundation is optional and can be done in the same way as applying mineral foundation)
(ถ้าต้องการ จะ บัฟ ไพร์มเมอร์ก่อนลงรองพื้นก็ได้ค่ะ วิธีการเดียวกันกับการลงรองพื้นเลยค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 52 00:31:27

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 52 00:23:55

แก้ไขเมื่อ 07 ส.ค. 52 00:23:15

จากคุณ : ความฝันฉันและเธอ
เขียนเมื่อ : 7 ส.ค. 52 00:12:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com