Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[กูรูจ๋าช่วยทีจ้า]] อยากได้แนวน้ำหอมที่เหมาะกับตัวเอง ><"  

เรื่องของเรื่องคือ เพิ่งไปถอย POLO DOUBLE BLACK มาค่ะ ตอนลองฉีดที่เคาท์เตอร์มันก็ห้อมหอม แบบว่าชอบเลยอ่ะค่ะ

ก็เลยตัดสินใจซื้อมา แต่พอเอามาฉีดที่บ้าน ไปๆมาๆไหงกลายเป็น อึนๆ มึนๆ วิงเวียน มึนตึบ กับกลิ่นน้ำหอมก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ก่อนซื้อก็รู้สึกแล้วนะว่าหอมอ่ะ ถูกใจใช่เลย

พอซื้อมาใช้แล้วแบบไม่โดนใจเลย ฉีดแล้วรู้สึกไม่ใช่ตัวเองยังงัยไม่รู้ค่ะ เสียดายกะตังอ่ะค่ะ

โดยส่วนตัวนิสัยตัวเองจะไม่ค่อยออกไปทาง ญ สักเท่าไหร่ -*-

เป็นคนง่ายๆ ร่าเริง แต่จะเงียบๆขรึมๆกับคนที่ไม่รู้จัก [มีบางคนว่าดุหน้า - -*]

อยากได้น้ำหอมแบบสดชื่น ใสๆ ไม่หนักมาก เป็นคนไม่ชอบกลิ่นแนวขนม ได้กลิ่นแล้วฉุนๆ มึนๆค่ะ รู้สึกไม่เข้ากับตัวเองเท่าไหร่

น้ำหอมกลิ่นโปรดที่ใช้อยู่ตอนนี้ก็ ฟาเรนไฮน์ ของ Dior ค่ะ แต่กลัวว่าฉีดตอนกลางวันแล้วมันจะแรงไปรึเปล่า

ตอนนี้น้ำหอมที่ชอบ ที่เล็งไว้ก็จะมีประมาณนี้นะคะ

[ Boss Femme ] - กลิ่นนี้ชอบมากค่ะ แต่แอบแพงอยู่

[ Miracle ] - นี่ก็ชอบค่ะ แต่ไม่อยากใช้อ่ะ คนใช้เยอะมากๆ -*-

[ romance ralph lauren ] - เคยใช้ขนาดทดลอง ก็หอมดีค่ะ ชอบเหมือนกัน

[ แอ๊ปเปิ้ล ] - เขียว แดง ชมพู หอมน่ารักดีค่ะ แต่ตอนไปเทสๆหลายกลิ่นจัดเลยงงกับกลิ่นค่ะว่าต่างกันยังงัย - -*

[ BLV Pour Femme ] - นี่ก็หอมค่ะ ชอบเหมือนกัน

[ burberry the beat ] - นี่ก็ชอบอีกแล้วค่ะ แต่ก็แอบแพงอีกเช่นกัน - -

เท่าที่เคยไปเทสแล้วชอบก็จะมีประมาณนี้อ่ะค่ะ อยากได้คำแนะนำว่าน้ำหอมแนวที่เรายกตัวอย่างไปมีกลิ่นไหนอีกบ้างคะ

คือเราเป็นคนที่ไม่ค่อยชำนาญเรื่องน้ำหอมสักเท่าไหร่อ่ะค่ะ อยากได้แนวน่ำหอมที่เหมาะกับตัวเอง

อยากได้คำแนะนำด้วยค่ะว่าน้ำหอมแนวไหนเหมาะจะฉีดช่วงเวลาไหน กลางวัน กลางคืน ไปช๊อป หรือไปเที่ยวกลางคืน อากาศร้อน-หนาว อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ

แล้วน้ำหอมที่เรายกตัวอย่างไปนี่เค้าเรียกแนวไหนคะ แอบงงเล็กน้อยค่ะ หวังว่าคงไม่รบกวนเพื่อนๆมากเกินไปนะคะ

แบบว่าซื้อขวดนึงก็หลายตังอยู่อ่ะค่ะ เพราะเราซื้อเคาท์เตอร์ในไทยค่ะ ไม่ได้ซื้อจากเวป หรือร้านหิ้ว เลยไม่อยากซื้อแล้วผิดหวังหลายรอบค่ะ เสียดายตังอ่ะค่ะ

ปล.ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 52 07:54:54

แก้ไขเมื่อ 08 ส.ค. 52 07:52:27

จากคุณ : นิทานสีขาว
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 52 07:48:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com