Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากได้เซ็ทแปรงแต่งหน้าขนาดพกพา ยี่ห้อไหนดีคะ?  

ตอนนี้พกเช็ทแปรงชุดใหญ่ของ Oriental Princess อยู่ค่ะ เทอะทะวุ่นวายเวิ่นเว้อมากก (แต่ถูกสุดๆ 12 ชิ้นรวมกระเป๋า 1900 กว่าๆ ถูกแบบว่าซื้อครบเซ็ท ยังซื้อแปรง Bobbi brown ได้ชิ้นเดียวเอง) แถมยังแข็งมาก เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นที่ใช้ขนสัตว์จริง เลยคิดว่าจะซื้อเซ็ทแปรงดีๆ ที่ต้องเป็นขนาดพกพาค่ะ รำคาญเหลือเกิน อันใหญ่พกแล้วมันเหนื่อย สเปคที่ตามหาคือ

1. ต้องเป็นขนาดพกพา สามารถพกได้ในกระเป๋าทั่วๆ ไป ถ้าเล็กขนาดใส่ Cluch ได้ จะยิ่งแจ่มค่ะ และครบทั้ง แป้ง - ตา - ปาก - แก้ม - คิ้ว - Eyeliner (แต่ต้องเป็นขนาดพกพานะ)
2. ทำจากขนสัตว์แท้ นิ่มและไม่กินสีบรัช ปัดแล้วไม่ข่วนหน้าให้เป็นรอยช้ำใจเมื่อแต่งเยอะๆ
3. ราคาไม่ซีเรียสค่ะ แต่ก็ไม่ต้องถึงกับแบรนด์ระดับราชวงศ์อย่าง Cle de peau หรือ Sisley นะคะ  ขอราคารับได้ประมาณ BB-Nars-Mac ประมาณนี้แหละค่ะ
4. รบกวนแนะนำแหล่งซื้อถูกๆ หรือว่าหากมีใน Duty free จะยิ่งแจ่มค่ะ

ขอขอบคุณทุกคนล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ

จากคุณ : ขนมอาลัว
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 52 01:58:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com