Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<< แป้งม้าโยก VS แป้งฝุ่น LM >> รู้ว่ามวยคนละรุ่น แต่ก็ช่วยเปรียบเทียบหน่อยนะคะ  

กำลังตัดสินใจซื้อค่ะระหว่างสองตัวนี้ เป็นคนหน้ามันมากกก ประมาณว่าแต่งหน้าได้ชั่วโมงนึงก็ต้องซับๆ แล้ว

ตอนนี้เมคอัพคุมความมันที่ใช้อยู่ก็มีแค่เบสkiss ค่ะ เลยอยากได้แป้งมาช่วยอีกแรงนึง ก่อนหน้านี้ใช้แป้งองุ่นกับแป้งผักกาดของ skinfood เพราะใช้แล้วไม่เป็นสิว สีแป้งไม่เปลี่ยน แต่มันไม่ช่วยคุมมันเลยค่ะ ตัดเรื่องสกินแคร์ได้เลยเพราะเราใช้แต่โทนเนอร์ LRP Hydraphase กับ differin ช่วยลดสิว

ค้นคว้าจากห้องนี้มาซักระยะก็ลงเอยที่สองตัวนี้แหละค่ะ เห็นว่าคุมมันได้ดี แต่อยากรู้ว่าตัวไหนคุมได้ดีที่สุดคะ เราไม่ค่อยห่วงเรื่องลุคจะแมทไปรึเปล่า เพราะตอนนี้ก็ฉ่ำเกาหลี(เยิ้ม) จนแทบจะไม่มีปัญหานี้เลยค่ะ ^^'' เรื่องราคาตัดไปได้เลยค่ะอยากได้ที่คุณสมบัติ

ยินดีรับทุกความเห็นนะคะ

จากคุณ : รหัสลิขิต
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 15:36:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com