Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***มีใครใช้ SKII Essence น้ำป้าเจี๊ยบ แล้วเกิดอาการแบบนี้บ้างไหมค่ะ***  

***มีใครใช้ SKII Essence น้ำป้าเจี๊ยบ แล้วเกิดอาการแบบนี้บ้างไหมค่ะ***

พึ่งซื้อมาใช้ค่ะ ซื้อขนาดทดลองมาค่ะ
วันแรก -  วันที่สอง  >>  หน้าร้อนเผ่าๆๆ ค่ะ แล้วก้อมีสิวอุดตันที่มันมีอยู่เดิมแล้วโผ่ลขึ้นมาค่ะ  แล้วที่เป็นสิวดำเวลาสะกิดมันก้อหลุดง่ายขึ้นค่ะ
(แต่เราเหมือนจะแปะๆๆ เยอะไปหรือเปล่า ไม่แน่ใจค่ะ  ที่มันร้อนๆหน้าอ่ะค่ะ )

พอมาวันทีสาม  เราเลยลดปริมาณลงค่ะ  หน้าก้อไม่ร้อนแล้วค่ะ  

ผลจากการที่ใช้มาได้ 3 วัน 3 คืน นะค่ะ
- สิวอุดตัน สิวดำ  สิวเสี้ยน  บีบง่ายขึ้น  ค่ะ เหมือนว่าหน้ามันฟูๆขึ้นค่ะ
แต่พอล้างหน้าเสร็จก้อเหมือนหน้าแต่แห้งๆๆอะค่ะ
- รอยดำ จากที่เป็นแผลที่เกิดจากการแกะสิว  มันก้อค่อยๆลอกออกค่ะ
ส่วนแผลสด มันก้อดำ อะค่ะ  แต่คาดว่ามันก้อจะแห้งๆๆ แล้วลอกเหมือนกันค่ะ
- ** อันนี้ สุดยอดค่ะ รู้สึกได้เลยว่า หน้ามันดู ใสๆๆ ขาวๆๆ ค่ะ แต่เราก้อเป็นคนผิวขาวอยู่แล้วนะค่ะ  **

สรุปว่า  เพื่อนๆใช้แล้วเป็นเหมือนเราบ้างไหมค่ะ  แบบนี้เรียกว่าแพ้ไหมค่ะ
หรือว่า ผิวหน้ากำลังปรับสภาพอยู่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ**

จากคุณ : noknaka
เขียนเมื่อ : 10 ส.ค. 52 17:36:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com