Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้มาแล้ว!!!!แต่ไม่รู้จะใช้ตัวไหนก่อนดีครับ Benzac AC 5%, Differin0.1%,PanOxyl Acnegel5%  

ได้มาแล้ว!!!!แต่ไม่รู้จะใช้ตัวไหนก่อนดีครับ Benzac AC 5%, Differin0.1%,PanOxyl Acnegel5%

ไปหาซื้อได้แล้วแต่งงวิธีใช้ รบกวนด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าจะใช้ตัวไหนก่อนดีตอนเช้าและตอนเย็น
เห็นเภสัชเค้าแนะนำว่าให้ใช้ Benzac AC 5% ทาตอนเช้าก่อนครีมกันแดดแต่เห็นเพื่อนๆพี่ๆในห้องนี้เค้าใช้ทาทิ้งไว้ 15-1ชม เลยไม่รู้ว่าต้องใช้ยังงัยดีครับ ส่วนตอนเย็นเค้าให้ใช้ PanOxyl Acnegel5% แต้มตรงเฉพาะที่เป็นสิวแล้วล้างออกผมใช้ทาทั่วหน้าได้ป่าวเพราะเป็นสิวแบบตุ่มๆแบบไม่มีหัวอ่ะครับ ก่อนนอนให้ใช้Differin0.1% แล้วเราใช้ Vit  C  ได้หรอป่าวครับช่วงที่ใช้ชุดรักษาสิว รบกวนให้คำแนะนำวิธีและขั้นตอนว่าจะต้องทาตัวไหนก่อนดีครับ รบกวนอีกเรื่องขอความคิดเห็นเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ยี่ห้อ Rojukiss ด้วยครับว่าดีป่าวครับมีครับในห้องนี้เคยใช้บ้างครับ

จากคุณ : aromdeejung
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 52 21:23:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com