Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"วันนี้ไม่แต่งหน้ามาเหรอ...น่าเกลียดมากเลยนะ" (- -")  

"วันนี้ไม่แต่งหน้ามาเหรอ...น่าเกลียดมากเลยนะ" (- -")
( ปล..คำว่าน่าเกลียดนี่ลากเสียงเน้นย้ำซะด้วย )

เคยโดนใครทักแบบนี้บ้างไม๊คะ ?

อธิบายก่อนเราเป็นคนผิวขาวออกเหลือง (- - ")
วันไปทำงานก็จะแต่งหน้าไป แต่งตัวไป...

แต่อยู่มาวันหนึ่ง..ด้วยความที่ป่วยด้วย ( ไม่สบายเป็นหวัด )
และประกอบกับตื่นสายก็เลยไม่ได้พิถีพิถันเรื่องเสื้อผ้า และที่สำคัญหน้าไม่อารมณ์จะแต่งจริงๆ ไม่ไหวลุกจากที่นอนก็จะแย่แล้ว

หนังหน้าจึงลงไปแค่ครีมกันแดด กับแป้ง และทาลิปมันสีส้มบาง ๆ..

ก็รีบบึ่งไปทำงาน เจอพนักงานในบริษัทคนนึง..เพิ่งเข้ามาใหม่ เห็นเราปุ๊ป

(*Q*) : น้อง....วันนี้ไม่แต่งหน้ามาเหรอ

(- -" )  : ค่ะ

(*Q*) : หูยยย...น่าเกลียดมากเลยนะ พอไม่แต่งหน้าอ่ะ ดูไม่ได้เลย

(- -" )  : (อึ้ง !!!!! ).มันน่าเกลียดยังไง

(*Q*) : เห็นแต่งมาทุกวันพอวันนี้ไม่แต่งมาทุเรศมากเลยนะ
           พอไม่แต่งหน้าแล้วเป็นแบบนี้หนะเหรอ..( พร้อมส่ายหัว )

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พี่น้องคร๊าบบบบ...ตัวเราไม่เคยทำอะไรเจ๊ที่ว่าคนนี้เลยนะ
เค้าเพิ่งเข้างานมาใหม่..แถมเรายังช่วยสอนงาน พาหาทางกลับบ้านเค้าเพราะเค้าเพิ่งขึ้นกรุงเทพมา เรานี้ช๊อคมากอ่ะ..ไม่คิดว่าเค้าจะทำร้ายจิตใจได้ขนาดนี้ ฮือๆๆๆๆ

แต่พอกลับบ้านมาเริ่มตั้งสติได้ เราเลยโทรไปเคลียร์กับเจ๊นี่เลย ว่าพี่มีปัญหากับเราอ่ะป่าว..พูดจาได้หะหมามาก (ถึงเรื่องจริงก็เหอะ)..ก็ขอโทษเรามาใหญ่บอกวันหลังจะไม่พูดอีก..แถมยังบอกเราวันหลังแต่งหน้ามาทำงานนะเค้าชอบแต่พอไม่แต่งแล้วเค้าไม่ชอบ อ้าววว...

การไม่แต่งหน้าเนี่ย มันแย่มากเลยหรือค่ะ..ฮือๆๆๆ ถ้าไม่เกรงใจกันเอาหนังหน้ามาให้ดูแล้วว่าแต่งกะไม่แต่งนี่มันแย่มากเลยหรือไงกัน

เคยมีคนมาทักก็แค่ "ทำไมไม่แต่งหน้านะหน้าซีดเชียว" แค่นี้ก็บาดใจจะแย่
เจอคำพูดแบบนั้นเข้าไป....เซ็งจิต !!

ลัลละบายจบและ..พี่น้องคร๊าบบบ...ใครเคยเจอแบบนี้บ้างยกมือหน่อย..แง้ๆๆ

จากคุณ : ] Paradise day [
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 10:00:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com