Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

1 เดือนกับโอกาสให้คุณดูแลหนังหน้าของเรา...Mario Badescu...รีวิวค่ะ  

เป็นรีวิวครั้งแรกเกี่ยวกับสกินแคร์เลยค่ะ
ประเดิมกันที่ Mario Badescu กันเลย
ขอบอกก่อนว่ารุ้จักพี่โอ้จากห้องแป้ง และก็จากคุณฝน ค่ะ
รู้สึกอยากลองมาก 1 เดือนก่อนหน้านั้น สิวค่ะ สิวววววว
จขกท.อยู่ต่างประเทศค่ะ เรียนมหาลัย ซึ่งก็มีเพื่อนคนไทยเยอะโขอยู่
เป็นสิวมาก ถึงขนาดที่ว่า เพื่อนทักแล้วบอกว่า "แกไปหาหมอเหอะ"
เดินไปไหนคนก็ทักว่า "แกไปเลเซอร์เหอะ" อารายกันนนนนน
เราก็คิดว่าเราเป็นไม่เยอะ -*- คงเริ่มชินกับสิวที่มี เหอ เหอ โดนทักเข้าบ่อย ๆ ความมั่นใจก็เริ่มไม่มี คือเราเป็นสิวตลอด แต่ไม่ได้เป็นถึงขั้นเห่อจนเต็มหน้า
เป็นแบบเป็นเรื่อย ๆ แต่ก็ไม่เคยใสกิ๊งกับเขาน่ะค่ะ แต่ช่วงครึ่งปีที่ผ่านมา
คิส ค่ะ คิส คิส คิส ไอเจ้าเบสคิส มันสร้างเรื่องไว้ เหอ เหอ
กว่าจะรู้ เราก็หน้าเป็นรูด้วยสิวอุดตัน เพราะตอนใช้เบสคิส มันเนียน มีแต่คนทักว่าสวย
เราเลยเหลิงค่ะ ใช้มันตลอด ทุกวัน ที่ล้างหน้าสำหรับเครื่องสำอางก็ไม่ได้ใช้
ใช้แต่สบู่เหลวของหมอ ล้างสองรอบคิดว่ามันสะอาด -*-

ก่อนที่จะเป็นสิวหนัก ๆ ตอนนั้นใช้น้ำถ่านของโอท๊อปนางาซากิ คุณแม่ที่โอซาก้าซื้อให้
เขาบอกว่าเห็นเรากินยาเม็ดสำหรับสิวแล้วเป็นห่วง (ตอนนั้นกระซวกโลวแอ๊คค่ะ) เขาอยากให้ใช้วิธีธรรมชาติ
เราก็เออออ ตามเขาไป เพราะว่าเขาอุตส่าห์เป็นห่วง
พอลองใช้เท่านั้น ดีเกินคาดดดดดด *-* มีแต่คนทักว่าหน้าใส
แต่ขอบอกว่ากลิ่นน้ำถ่านนี้ มันไหม้เหลือเกิน บางทีต้องเอาหน้าไปจ่อพัดลม
คนเริ่มทักว่ากินเนื้อย่างเหรอ บาบีคิวเหรอ เหอเหอ แต่ก็ใช้มาจนมันหมด
ตอนซื้อซื้อที่โอซาก้า ร้านเขามาออกบูธค่ะ แต่เราเรียนที่คิวชู เหอ เหอ
แถมไม่รู้ชื่อร้านด้วย แย่เลย เลยลองซื้อในเน็ตที่มันคล้าย ๆ กันมาใช้
ปรากฎว่าไม่ก่อให้เกิดอะไรอีกเลย เศร้า
ก่อนเปลี่ยนมาใช้คิส เราใช้ Doctor C Laboค่ะ
เพราะเป็นเมดิคัล คอสเมติก กลัวแพ้ ซึ่งมันก็ใช้ดี
พอ ดร.ซี หมด โลวแอคหมด แล้วยังทะลึ่งเปลี่ยนมาใช้คิส
ทุกอย่างที่มันเหมือนจะดี ก็กลายเป็นแย่ แบบว่าอะไรที่มันถูกกด ถูกอัดไว้ไม่ให้ออกมา ก็พากันเรียงแถวมาทักทายย
ดันเป็นช่วงเคราะห์ร้ายของเราที่เราทำเงินหายในฮัลโลวีนปาร์ตี้ 50000 เยนค่ะ -*- ทั้งเดือนไม่มีตังค์เลย
แถมต้องหยิบยืมเพื่อนฝูงเรื่อยมา ทำให้การเงินเรามันรวนค่ะ ต้องชักหน้าชักหลังทุกเดือน
ทำให้ไม่มีเงินเปลี่ยนเครื่องสำอาง -*- เลยทนใช้คิสจนมันหมด -*- เหอ เหอ
ใครว่าฉันมีสิว ฉันก็ปิดเข้าไป คิส คิส คิส -*- แต่งหน้าทุกวัน ทาทั้งเบสคิส และฟาวเดชั่นของคิสค่ะ แป้งพัฟ ก็คิส .... แบบว่าเอาเล็บขูดหน้าเบา ๆ แล้วแป้งติดเลยค่ะ หนามากกก
ก็ยิ่งเป็นสิวยิ่งนอยค่ะ ยิ่งแต่ง ยิ่งพยายามปกปิดเห้ออออ

ตอนนั้นไม่อยากไปหาหมอค่ะ เหอ เหอ ไม่อยากเสียตังค์ ก็รู้ ๆ กันอยุ่ว่าแพง
แทบอยากจะบินกลับไทยไปเลยค่ะ ปกติเราเป็นคนไปหาหมอสิวทุกอาทิตย์ค่ะ
แต่นี่มาอยู่ญี่ปุ่นจะ 4 ปีแล้ว ปีแรก ๆ ก็ใช้ยาหมอก็โอเค แต่พอเริ่มหมด
แล้วแม่ก็ส่งไม่ตรงเวลากว่าจะส่ง สิวก็เห่อไปถึงไหนแล้ว
ขอบอกว่าเป็นสิวมาตลอดตั้งแต่ป.5 ยันจะเรียนจบมหาลัย โอ้ววว เศร้า
ตอนเดือนมีนาเรากลับไทยไปค่ะ เพราะว่าปิดเทอม แม่ตกใจมาก
แต่เราก็บอกแม่ว่า เราจะไม่ไปหาหมอแล้ว เพราะถ้าไปก็ต้องไปตลอด
แต่ว่าเดี๋ยวเดือนหน้าก็ต้องกลับไปเรียน ไม่ได้ไปอีก ต่อให้มียาทา
แต่ถ้าหยุดทาก็เป็นอีก เลยจะหักดิบไม่พึ่งหมอค่ะ
แม่เลยพากันไปดูสกินแคร์ที่เป็นเมดิคอล -*-
เราได้เซ็ตยูเซรินมาค่ะ ขวดเขียว ๆ เซ็ตสิวทั้งเซ็ต
แล้วก็ได้ตัว ไวท์ โซลูชั่นสำหรับรอย แล้วก็ซื้อปากกาคอนซิลเลอร์สำหรับสิวของยูเซรินมาด้วย
พกความมั่นใจเต็มร้อย กลับญี่ปุ่นไปศึกษาต่อ-*-
ใช้ไปจนหมดขวด ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น แถมสิวก็ไม่หายเป็นมากขึ้น ทิ้งรอยไว้อีก (ตอนนั้นก็ยังทะลึ่งใช้คิสค่ะ แต่เปลี่ยนแป้งพัฟเป็นอีตูด)
ถึงจุด ๆ หนึ่งที่ไม่ไหวแล้วโว้-ยยยยย อะไร ๆ ก็ไม่ดี
เลยบอกแม่ให้ส่งโลวแอคค่ะ แต่โชคไม่ดีโลวแอคไม่ถึงมือหนู เพราะพี่สาวส่งผิดที่อยู่ ขอบคุณมากก แต่แม่ส่งแอคน่าไบรท์มารอบสอง กับยาคุม
ยาคุมส่งมาแค่แผงเดียว เราทานยาคุมกับแอคน่าไบรท์ควบเลยค่ะ
ก็ยังไม่เห็นผล เพราะผ่านไปเดือนเดียวเอง -*- ใจร้อน ๆ ๆ ๆ ๆ มาก 55+
ยาคุมตอนนี้ไม่ได้ทาน แต่ปจด.ก็ยังไม่มาเลยค่ะ ระบบร่างกายรวนเลย -*-
ตอนนี้ก็ทานแอคน่าไบรท์อยุ่ค่ะ

เมื่อเบสคิสหมด เราปฏิวัติเครื่องสำอางทุกชิ้นเลยค่ะ โละ ๆๆๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สั่งซื้อพี่โอ้จากเว็บออนไลน์โดยตรง ส่งตรงมาจากบริษัทเลย ทุ่มทุนสร้าง
เครื่องสำอางเปลี่ยนเป็น เอตูเซ่ สำหรับสิวหมด ทั้งเบส ฟาวน้ำ แป้งพัฟ
ที่ล้างหน้า เปลี่ยนมาใช้ชู อุเอมุระขวดเขียว เท่านั้นแหล่ะค่ะ ดีขึ้นทันตาเห็น อิอิ
แล้วพรุ่งนี้ เราก็จะเปลี่ยนเครื่องสำอางจากเอตูเซ่เป็นเกอร์แลงทั้งเซ็ตเหมือนกันค่ะ ของจะมาส่งแล้ว เย่ ๆ
ที่เปลี่ยนเพราะว่า เอตูเซ่มันเป็นคราบ ขัดใจมาก ๆ แต่ก็ปกปิดดีนะคะ
ตอนนี้ใช้แป้งพัฟมิช่า ดีมาก ๆ เลยค่ะ แต่พรุ่งนี้จะใช้เกอร์แลง 55+
ไว้พรุ่งนี้จะมารีวิวเกอร์แลงค่ะ

เริ่มเรื่องซะยาวเหยียด อย่าเพิ่งเบื่อกันนะคะ เดี๋ยวมาดูพี่โอ้ของเราค่ะ
ทุ่มทุนสร้าง อยากสวยต้องอดทน (มากๆๆๆๆๆๆๆ)

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 21:33:50

จากคุณ : kazuharu
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 00:21:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com