Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องท่าบริหารลดต้นขากับสะโพกค่ะ ช่วยตอบหน่อยนะค๊า  

กลุ้มใจต้นขากับสะโพกของตัวเองมากเลยค่ะ ลองเซิร์ชหาข้อมูลดู ก็ได้ท่าจักรยานอากาศกับนอนตะแคงยกขา ซึ่งบางคนก็บอกว่าถ้าทำไม่ถูกวิธีก็จะทำให้ขาใหญ่ขึ้น (ใหญ่กว่านี้ไม่ไหวแล้วนะ T T)
เลยอยากถามเพิ่มเติมค่ะ คือเราไม่สามารถปั่นจักรยานอากาศต่อเนื่องนานๆได้อ่ะค่ะ ทำได้มากสุดแค่ 70 ครั้ง คือต้องทำหยุด แล้วก็นับใหม่อ่ะค่ะ แบบนี้จะทำให้ขาใหญ่ขึ้นมั๊ยคะ
แล้วท่านอนตะแคงยกขานี่ ต้องทำติดต่อกันมั๊ยคะ ทำๆหยุดๆได้มั๊ย เรายกขาต่อเนื่องนานๆไม่ไหวอ่ะค่ะ
แล้วก็อยากลดสะโพกด้วยอ่ะค่ะ

ขอบคุณมากนะค๊า

จากคุณ : agfus
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 22:21:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com