Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเจอแบบนี้กับร้านทำผมบ้างที่ MBK  

ื้ใีครเคยใช้บริการของร้าน Neo One ที่ MBK บ้างคะเรามีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับกาีรยืดผมอันแสนแพงในชีวิต เรื่องมีอยู่ว่า
พนักงาน สวัสดีค่ะ วันนี้มาทำอะไรดีค่ะ
เรา ทีแรกเดินหาร้านอยู่คนเดียว และคุยเรื่องทำผมกับพนักงานค่ะว่าจะมายืดผม
พนักงาน เชิญด้านในค่ะ
เรา เออะเดี๋ยวก่อน ถามโปรโมชั่น 1200 บาทใช่มั๊ย
พนักงาน ค่ะของลอริอัล
เรา รอแป๊บนึงค่ะ สักพักชายฝรั่งเดินมาที่เรา ถามจะทำผมร้านนี้ใช่มั๊ย เรายังไม่ทันอะไรเลย
พนักงาน รีบรั้งตัวเราเข้าไปข้างในเลย
เรา หันหลังมาอีกทีจะบอกชายฝรั่งว่ายังดูๆก่อนแล้วเขาก็หายไป
พนักงาน ผมน้องหนานะคะเนี่ย
เรา นึกในใจ ทำไมคุณชายหายไปเร็วจัง
พนักงาน ตัดผมเรียบร้อยเตรียมยืดแล้วถามว่าจะเอาน้ำยายี่ห้อไรดีคะ ลอริหรือชิเช
เรา ก็ลอริสิคะเป็นโปรไม่ใช่เหรอ
พนักงาน แต่พี่ว่าชิเชดีกว่า แพงกว่ากันอีกนิดแต่ก็คุณภาพดีกว่า
เรา เอาชิเชก็ได้ค่ะ สักพักเธอก็หายเข้าไปในห้องแล้วก็ออกมาพร้อมน้ำยา
พนักงาน เริ่มป้ายผมเรา
เรา เออลืมถามว่าราคาของชิเชเท่าไร
พนักงาน  3000 บาทค่ะ
เรา ฮะ ไหนบอกว่าราคาโปรแล้วทำไมราคาแพงจัง
พนักงาน อ๋อ มันเป็นช่วงเวลาที่เราจัดน่ะ
เรา นึกในใจ ไรวะทีแรกบอกราคาโปรแต่เห็นเรามีแฟนฝรั่งราคาขึ้นสองเท่าเลยอ่ะ เฮ้อ จำใจต้องทำหลวมตัวเข้ามาแล้วนิชายหัวเหลืองก็หายไปเลยจะถามความเห็นหน่อย
ต่อมา.........................................................
พนักงาน ดูแฟนน้องเขาตามใจน้องนะ เอาเป็นเคลือบสีผมเพิ่มมั๊ย พี่ให้น้องราคาพิเศษ สระ สอยฟรี
เรา บอกไม่เอา ๆ ๆ ยังไงก็ไม่เาแค่ยืดผมอย่างเดียวก็กระอักกระอ่วมอยู่แล้ว เฮอะ
พนักงา เอาเถอะน่าผมจะได้มีสีดำเงางาม น้องไม่ต้องจ่ายเสียหน่อย
เรา เท่าไรคะ
พนักงาน 2500บาทค่ะ
เรา ไม่เอาค่ะ ยืดอย่างเดียวก็พอ
พนักงาน ความพยายามอย่างสูง พี่ลดให้เหลือ  1500 บาทโอเคปะ
เรา ไม่เอาค่ะ เดี๋ยวแฟนบ่น
พนักงาน สองพนักงานมาช่วยกันขาย จากที่เคยหนีบผมเบาๆแล้วก็เริ่มดึงแรงแถมหนีบโดนหูตั้งสอง สามครั้ง
เรา ใจแข็งไว้ พอดี๊ พอดี ชายหัวเหลืองกลับมา พนักงานคนที่ขยันก็เลยเปลี่ยนเป้าหมายไปที่ชายผู้นั้น
พนักงาน เสนอ
ชายฝรั่ง มองมาีที่เรา
เรา ส่ายหัว
พนักงาน  กู้ด ๆ เฮอ แฮร์ แบล็ค
ชายฝรั่ง  ฮาว มัช
พนักงาน 1500 บาท
ชายฝรั่ง ถอนหายใจ โอเค โอเค
พนักงาน แฟนน้องเขาให้ทำนะ ท่าทางใจดีมากเลยนะ
เรา หงุดหงิดอยู่ในใจ ไม่วายหลังทำสีเสร็จมาเสนอขาย ครีมบำรุงผมอีก ไม่เอาแล้วคร้าบบ
พนักงาน เสร็จแล้วค่ะ คิดเงินด้านหน้าเลยนะคะ
ชายฝรั่ง Can i use the credit card?
พนักงาน ลองรูดบัตรใช้ไม่ได้กับเครื่องที่ร้านค่ะ
ชายฝรั่ง  จำใจต้องจ่ายเป็นเงินสด
พนักงาน  4780 บาทค่ะ
เรา อ้าวไหนว่า สระ สอยฟรี ถ้าทำสีผม
พนักงาน ไม่นิคะ ถ้าพี่ให้อย่างนั้นแล้วค่าแรงลูกน้องพี่ก็ไม่ได้นะน้อง
เรา ก็พี่ที่ทำผมเขาบอกอย่างนั้น
พนักงาน คุยกับพนักงานคนที่ทำผม ก้ยอมลดราคาให้เหลือ 4500 Baht

เราคิดว่าถึงจะไทยหรือฝรั่งก็ไม่ควรโก่งราคาลูกค้า ช่วงที่เรานั่งทำผมเห็นมีลูกค้าฝรั่งโวยวายหลายรายเกี่ยวกับคิดเงินเกินราคาที่บอกไว้แต่แรก สรุผแล้วเราก็ต้องทะเลาะกับแฟนเรื่องร้านทำผมเพราะเคยทำไม่เกิน 1500 บาทสักที คราวนี้เป็นประสบการณ์แสนแพงจริงๆ

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 52 02:20:44

จากคุณ : Sunflowernoa@Rayong
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 15:13:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com