Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาบอกวิธีแก้อาการอักเสบของสิวแบบปัจจุบันทันด่วน  

พอดีกลับบ้านแล้วมีสิวอักเสบเม็ดเป้งขึ้นที่หน้า 1 เม็ด

แม่เราเลยเอาสารส้มชุบน้ำแล้วเอาคัตเติ้ลบัดซับกับสารส้ม

แล้วเอาคัตเติ้ลบัดที่ชุ่มด้วยน้ำสารส้มเจือจางแตะที่หัวสิว

แม่บอกมันแก้อาการอักเสบและคันผิวหนังภายนอก

เราก็ไม่ได้คิดว่ามันจะได้ผล

แต่ว่าคุณพระช่วย!!!... ไม่ถึง 10 นาที (ไม่ถึงจริง ๆ)

ไอ้ที่อักเสบแดง ๆ น่ะ หายไปเลย  เหลือรอยนูนอยู่นิดเดียว

คือถ้าลงแป้งกลบก็จะไม่เห็นเลยว่าเป็นสิว

สุดยอดดดดดดดดด

เลยเก็บมาฝากสำหรับคนที่ต้องออกงานแล้วเกิดสิวอักเสบขึ้นมา

ช่วยให้ยุบได้แบบไร้ร่องรอย

แต่... ต้องระวังสำหรับคนแพ้นะคะ

ส่วนสิวมันจะยุบแต่ไม่ได้หายขาดไปในทันทีนะคะ

ไม่แนะนำให้ใช้ทาทั้งหน้านะคะเพราะเราเองก็ไม่ทราบว่า

จะมีผลข้างเคียงอะไรบ้าง   แต้มแค่หัวสิวก็พอ

จากนั้นควรรักษาในระยะยาวแบบค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าค่ะ

ไปลองดูนะ ^ ^

จากคุณ : usdank
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 52 19:46:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com