Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++ใครกำลังลดนําหนักบ้าง มาลดพร้อมกันเน่อะ + เอาสูตรดีๆมาฝากค่ะ++  

ตอนนี้ดิฉันกำลังกลุ่มใจมากมายค่ะ
เพราะความอ้วนที่สะสมอยู่บนร่างกาย เพื่อนๆต่างก็เรียกว่าเจ๊อ้วน...
ปล. ไม่ถือค่ะ เพราะเพื่อนๆดิฉันปากเสียเพื่อความบันเทิงค่ะ
เมื่อก่อน ทำบุญก็อธิฐานขอให้หน้าตาดี.. อิอิ ยังขำตัวเองเลยค่ะว่าจะอธิฐานให้หุ่นดีไม่เห็นจำเป็น เพราะหุ่นดีมากกก เป็นเดิมที
.........เมื่อ5ปีที่แล้วค่ะ...............
ตอนนี้อยากย้อนกลับไป อธิฐานใหม่จัง..  แค่อธิฐานเพิ่มนะค่ะ เพราะน่าตา มันดีขึ้นมามากเเล้วค่ะ(สมปรารถนา) หุหุ

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อก่อนตอนเป็นวัยทีน หุ่นแบบว่า ดิฉันสูง169 หนัก47
โอ้ว.....

เมื่อก่อนนี่เวลาสั่งอาหารต้องมีลงท้ายว่าพิเศษทุกครั้ง
แถมยังพิเศษ2จาน เห่อะๆ(ผู้ชายอายค่ะ)
กินขาหมู ถ้าไม่มีคากิให้สั่ง ก็สั่งข้าวขาหมูมันเย่อะๆ
ของทอดทุกชนิด หนังไก่ทอด อู้ย..ของโปรดเพค่ะ
แต่ไม่อ้วน เลยติดนิสัยการกินแย่ๆมาจนทุกวันนี้
ตอนนี้เวลาล่วงเลยมาจนดิฉันอายุ22 นําหนักก็เลยเพิ่มมาด้วย
มันกลายเป็น 65.......ค่ะ 65 กรี๊ดดดดดดดดดดดด  ไม่ไหวเเล้ว

แฟนหนุ่มเกาหลีของดิฉันเค้าสูง 189ค่ะ หนัก68
.... ไม่มีคำบรรยายค่ะ

เบากว่าแฟน3กิโล(แต่แฟนดิฉันผอมไปน้า ดิฉันว่า -*-)

มันเป็นความทะรมในจิตใจค่ะ ดิฉันขอบอกเลยนะค่ะว่าดิฉันพูดกับคนรอบข้าง แฟน ของดิฉันว่ากำลังจะลดนําหนัก (กำลังจะ.. จริงๆค่ะ มันเลยไม่ได้เริ่ม)
มา 2ปีแล้วค่ะ ตั้งแต่นําหนักมันเพิ่มเป็น57 จนตอนนี้ 65!!

อย่าเด๋วค่ะ เพราะมันจะเป็นเเบบดิฉัน

ส่วนสาวๆที่จะเข้าสูตรลดความอ้วน โดยกินยาเป็นทางลัด ใช่ค่ะ ถึงแม้จะเสียเงินเป็นจำนวนมาก

ได้เเพทย์ผู้เชี่ยวชาญคอยดูเเล ในคลินิคความงามดังๆ
(ของดิฉัน เดริม...somethingค่ะ) เพราะหาข้อมูลมามากแล้ว ที่นี่ดีสุดค่ะ
ใช่ค่ะ ดีจริง ลดแบบว่าดิฉันเหลือ 57 ภายใน1เดือนจาก 62
ดิฉันกินมา2เดือนค่ะในตอนแรก เพราะดิฉันบางครั้งหนีหมอค่ะ เลิกเรียนแล้วไปเที่ยวกับเพื่อน ขี้เกียจไปหาหมอ

หลังจากนั้นมันก็กลับคืนมา.... ดิฉันก็ยังขี้เกียจใช้ทางลัด ไปหาอีกค่ะ ทีนี้ดิฉันกำลังจะไปเมกาตอนปิดเทอม ดิฉันต้องสวยค่ะ
เลยไปซื้อยา+ปรึกษากับคุณหมอโดยขอตัวยาสำหรับ2เดือน แล้วดิฉันก็สวยสมใจในตอนไปเมกาตอนแรกๆเลยค่ะ ยิ่งช่วง2เดือนแรกที่อยู่ หุ่นนี่โอเคค่ะ หนัก55 ค่ะตอนนั้น(ไม่อ้วน ไม่ผอม)

(แค่นี้ก็ดีใจแทบตายแล้ว..) แต่ตอนจะกลับสิค่ะ เป็นหอบค่ะ..... หายใจไม่ค่อยออกค่ะ

....เดิมที ก่อนไปเมกาดิฉันป่วยไปหาหมอ แล้วพบว่าตัวเองมีแนวโน้มจะเป็นหอบมากกว่าคนทั่วไปเพราะปอดดิฉันเล็กแต่กำเนิด คุณหมอเลยให้ยาพ่นมาใช้36วัน มันเป็นแบบกลมๆอ่ะค่ะ (นอกเรื่องนิดหน่อย โทดทีค่ะ)
(มันคงเกี่ยวกับยาลดความอ้วนอ่ะค่ะ ดิฉันว่างั้น)
เริ่มตอนกลับมาจาเมกาละกันค่ะ เมื่อ2เดือนที่แล้ว ดิฉันก็นําหนักเพิ่มมาเรื่อยๆ โดยเฉพาะหลังจากกลับมาจากเมกา อยากกกกกอาหารไทยมากเลยค่ะ สั่งก๋วยเตี๋ยวที 3 ชาม แบบว่า อดอยาก กินอาหารแบบเผ็ดจัดๆ

หลายๆท่านคงคิดว่าพฤติกรรมการกินของดิฉันนี่ผู้หญิงกินเหรอ.....
ดิฉันไม่เเน่ใจค่ะ .. แต่มันเป็นของดิฉัน กินเย่อะ กินมาก ขนาดไอศครีม earthquake ของ swensen ที่มัน8ลูก(อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ) แต่ถ้วยใหญ่สุดของร้านเค้าอ่ะค่ะ ดิฉันสั่งซ็อคโกแลคทั้งหมด+เพิ่มวิปครีม+เพิ่มอัลมอน+ซ็อคโกบอล+ฮ็อทฟัจ (ด้วยความอยากกินมาก+มีคนเลี้ยง อิอิ) แล้วดิฉันก็ทานหมดซ่ะด้วยสิ .............จะภูมิใจดีไหมเนี๊ย

เข้าเรื่องดีกว่า.......ตอนนี้ดิฉันทนไม่ไหวแล้วค่ะ พุงที่มันห้อยออกมา
เพื่อนๆหลายคนเค้าก็จะพูดว่าไม่เห็นอ้วนเลย แค่อวบๆ หรือไม่ก็บอกว่าดิฉันสูง ไม่เป็นไรหรอก (พวกนี้เค้าพูดเกรงใจเราค่ะ ลองเป็นคนใกล้ตัวสิค่ะ พูดตรงเกินจนอยากตบควํา)

แต่......ถ้าเราเเก่ขึ้นหล่ะค่ะ แน่นอนค่ะ ตุ่มตามภาษาบ้านเราคงเป็นคำจัดกัดความที่ดีของดิฉัน

และที่สำคัญ ดิฉันจะไม่ใช้วิธีทานยาอีกต่อไปแล้วค่ะ

เย้ๆๆ

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา ดิฉันได้ทำการค้นคว้าและวิจัย(ดูน่าเชื่อถือแฮ่ะ)
จากเว็ปต่างๆโดยเฉพาะพันทิพที่อยู่เคียงข้างกายดิฉันเสมอมา
ดิฉันตั้งใจจะใช้สูตรนี้ค่ะ
ทำการดีท็อกซ์ แล้วต่อด้วยควบคุมอาหาร สูตรนี้ใช้เวลา14วันค่ะ
อันนี้ต้องขอบคุณ คุณตุ๊กแกอ้วนน ที่นำข้อมูลดีๆมาบอกต่อนะค่ะ
http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/L3128546/L3128546.html

แล้วดิฉันจะต่อด้วยสูตรจากหนังสือ looking goodของคุณภัทรียา ณ นครค่ะ อันนี้เป็นสูตรที่ต้องใช้เวลาอีก2 อาทิตย์ค่ะ

ผลสรุป  1เดือนค่ะที่ดิฉันจะเข้าคอสที่จะควบคุมด้วยตนเอง ไม่ไปเสียเงินให้คลินิคใดๆทั้งสิ้น
ถ้าเป้นไปอย่าที่เค้าพูดกันว่าสูตรแรก14วันลดได้10โล
สูตรที่สอง 14วัน ลดได้9โล
= ดิฉันจะลดลงถึง19กิโล..............
จากก่อนทำ 65 - 19 = 46
ซึ่งดิฉันคิดว่ามันคงไม่ได้อ่ะค่ะ
แค่50ต้นๆ ดิฉันก็จะพอใจเป็นอย่างมากเเล้วค่ะ
................................จะทำได้ไหมหนอ.......................................

ก่อนอื่นดิฉันขอบอกว่าดิฉันเริ่มทำสูตร แรกมา2วันค่ะ
ช่วงที่ทำดีท็อกซ์ ดิฉันกลัวมากค่ะ ไม่เคยทำเองมาก่อน
แล้วมันก็ไม่ค่อยจะเป็นที่คิดไว้เท่าไหร่........
แต่ก็ไม่ได้น่ากลัวอ่ะไรค่ะ สบายมากก ถ้าทำตามวิธีที่ถูกต้องนะคะ
แต่ที่ลำบากที่สุดของดิฉันสิค่ะ คงไม่พ้นการกิน
ทรมาณอย่างมากค่ะ เพราะคนอย่างดิฉันเรียกได้ว่าเป็นคนเสพติดอาหารค่ะ
อยากทานอะไรต้องได้ทาน ทานมันตลอดเวลาเลยค่ะ มันเลยทำใจลำบากมากที่สุดในชีวิตดิฉันเลยก็ว่าได้ค่ะ เพราะวันแรกทำตามสูตรต้องทานเฉพาะมะละกอ(ผลไม้ที่ดิฉันไม่ชอบทานเล๊ย) ทั้งวัน........ ค่ะ ทั้งวัน แล้วจำเป็นมากด้วยเพราะจะได้ล้างพิษในร่างกายค่ะ

ขอบอกว่า แค่วันแรก ดิฉันลดไปเหลือ 61.7 จาก 65 อันนี้ดิฉันคิดว่าคงเป็นเพราะสิ่งที่เสียในร่างกายดิฉันออกมาเย่อะมากกก มั้งค่ะ แต่ยังงกับเครื่องชั่งนําหนักบ้านแฟนดิฉันค่ะ ว่ามันปกติป่าว ปล. เครื่องชั่งเป็นแบบดิจิตอล ตัวเลขใหญ่ๆอ่ะค่ะ ใครทราบช่วยบอกที
แต่ก็........ปลื้มค่ะปลื้ม พุงหายไปเย่อะมาก แต่ก็ยังมีนะค่ะ

วันนี้(วันที่สอง) ดิฉันก็ทำตามสูตรเหมือนเดิมค่ะ วันนี้ยังดีที่ยังได้ทานอย่างอื่นนอกจากมะละกอ เป็นสวรรค์เลยค่ะเมื่อเทียบกับวันแรก

มื้อแรกดิฉันทำเห็ดผัดนํามันหอยทาน ปรุงรสนิดหน่อย ดิฉันผัดด้วยนํามันดอกทานตะวันค่ะ เพราะจากการหาข้อมูลมาถ้าทานในปริมาณที่พอเหมาะจะช่วยลดนําหนักด้วยค่ะ  (ดิฉันเป็นพวกติดกับรสชาติมากค่ะ เลยขอปรับสูตรนิดหน่อยอย่าว่ากันน้า)

มื้อเที่ยงทานสุกี้ที่ดิฉันทำเองค่ะ ใส่ผักบุ้ง เห็ดเข็มทอง ตามด้วยนําสุกี้ที่ปริมาณของนําเชื่อมน้อยที่สุดค่ะ เลยลงเอยที่สุกี้สูตเต้าเจี๋ยวค่ะ
ระวังนะค่ะ มันชอบแอบบอกว่าใส่นําเชื่อมในส่วนประกอบอื่นค่ะ เช่นในซอสที่เป็นส่วนประกอบในนําสุกี้ค่ะ  

ก่อนมื้อเย็นดิฉันไปว่ายนํามา1ชั่วโมงด้วยค่ะ ช่วยเผาพลาญอีกวิธีเน่อะ

แล้วดิฉันก็ไปซื้อปลานิลมานึ่งค่ะ (ไปตลาดเเถวบ้าน หาปลาชนิดอื่นไม่ได้ เลยเอามาแทนๆละกัน) แล้วก็นําพริกปลาทูที่น่าทานเอามาเป็นนําจิ๋มปลานิลนิ่งของดิฉันค่ะ แล้วก็มีผักกาดขาวดิบมาเป็นผักเครื่องเคียงค่ะ
อร่อยมากก..มื้อนี้(โดยปกติดิฉันคงไม่คิดว่ามันอร่อยหรอกค่ะ คงจะเฉยๆ)

จริงๆแล้วเค้าต้องให้นอนเร็วๆเพื่อสุขภาพและการเผาพลาญที่ดี แต่ก็อีกอ่ะค่ะ ดิฉันหลับไม่ลง เลยคิดว่าการเอาข้อมูลนี้มาบอกเพื่อนๆจะเป็นการบังคับตัวเองไปในตัว เพราะต้องเอาผลงานมาโชว์ ดิฉันจะให้เพื่อนๆดูรูปพุงด้านข้างของดิฉันละกัน.......โห้ว บังคับตัวเองน่าดู
อีกอย่าง เราจะได้สวยไปพร้อมๆกันไงค่ะ
สู้ตายค่ะ  

...นี่คือครั้งแรกของดิฉันที่ตั้งกระทู้ในพันทิพ ปกติแค่เม้นไม่ก็เเอบอ่าน แต่วันนี้อยากเป็นคนให้อะไรกับเพื่อนๆบ้าง ขอโทดนะค่ะสำหรับการสะกดผิดบางคำ หรือคำพูดกำกวม คือประโยคที่ไม่น่าสนใจ หวังว่าทุกคนให้อภัยนะค่ะ (เจียมตัวๆ)

จากคุณ : CatPotter
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 52 23:44:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com