Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อน ๆ มาถามกันมากมายเรืองผ่าถุงใต้ตาด้วยเลเซอร์ ........ ไม่มีรีวิวนะ แต่มาแชร์กันได้  

เมือประมาณเดือน มีนาคม ได้ไปผ่าถุงใต้ตาแบบแสงเลเซอร์มาค่ะ จากที่หาข้อมูลมาหลายปี กล้า ๆ กลัว ๆ เพราะเพื่อน ๆ ในกลุ่มที่เคยไปผ่าก็ไม่ได้ผ่าแบบนี้ เพื่อนสาวไปผ่าแบบตัดและเย็บหนังตาด้านหลัง แอบมีรอยแผลเป็นบาง ๆ ซ่อนอยู่เราก็เลยกลัวเพราะเพื่อนให้ดูรูปตอนผ่าเสร็จน่ากลัวมากมาย แถมมีขู่อีกว่าอย่าไปผ่านะแก กว่าจะสวยได้แบบนี้หลายเดือนเลยนะ กว่าจะเข้าที่เข้าทาง

แต่หลังจากศึกษามานาน ได้ไปเจอพี่คนนึงทำรีวิวเรืองผ่าถุงใต้ตาแบบเลเซอร์ ก็เลยขอคำปรึกษา เรืองราคา วิธีทำ และสถานที่ และเราได้เมล์ไปคุยกับคุณหมอโดยตรงโดยส่งรูปนี้แหละค่ะไปให้คูณหมอลองพิจารณาดูว่าสมควรผ่าแบบด้านในหรือด้านนอก

หลังจากคุณหมอตอบเมล์ก็ขอนัดพบเพื่อให้คุณหมอดูหนังตาและจำนวนไขมันที่คลีนิก นัดปรึกษาคุณหมอวันพุธ และผ่าเสาร์เที่ยงเลยค่ะ ใจร้อนจริง ๆ โชคดีที่เราสามารถผ่าแบบด้านในโดยใช้เลเซอร์ได้ เพราะคุณหมอบอกอายุยังน้อย 26 นะ >,< และถ้าผ่าด้านนอกก็มีหนังให้เก็บไม่เยอะ ไม่คุ้มกับรอยแผลเป็น

ให้ดูค่ะ ภาพก่อนผ่าตาซ้ายจะบวมมาก เห็นชัด ไม่ชอบเลยเวลาถ่ายรูปจนหลัง ๆ หนีไปใส่แว่นกันแดดซะเลย แต่ตาขวาก็เริ่มจะมาแล้วแต่ไม่เยอะมาก ไม่ชัด เวลายิ้มไม่ตุ่ย แต่ถ้าอดนอนมาก ๆ จะตุ่ย ๆ หน่อย ๆ แต่ตาซ้ายบวมแบบชนะเลิศค่ะ

อ้อ เราน่าจะเป็นจากภูมิแพ้นะคะ เพราะมันเริ่มตุ่ย ๆ มาแต่เด็ก ๆ และตุ่ยมากขึ้นตามความชราที่เพิ่มขึ้นค่ะ เลยผ่าก็ผ่าก่อนจะเป็นมากกว่านี้

แก้ไขเมื่อ 20 ส.ค. 52 10:45:30

จากคุณ : Krajeab na ka
เขียนเมื่อ : 20 ส.ค. 52 10:40:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com