Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วิธีสังเกต BB aloe ของ skinfood  

ช่วงนี้ของskinfood ปลอมระบาดมากคะ
เลยมาบอกวิธีสังเกตนิดหนึ่งจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ

ขนาดเราที่เป็นลูกค้าskinfood มานานมากกก

ตั้งแต่สมัยยังเปิดแรกๆและไม่บูม

ขนาดเราซื้อบ่อยๆยังโดนของปลอมไปเต็มๆ  แล้วที่สำคัญพวกแม่ค้าที่ขายของปลอมพวกนี้ขายราคาทั่วๆไปพอๆกัน

ราคาที่สั่งพรีออเดอร์เลยหละคะ

ที่โดนกับตัวแล้วเจ็บใจมาก คือตัวนี้แหละคะ

BB aloe เนื่องจากได้ตัวเทสเตอร์มาแล้วถูกใจมาก

เลยหาซื้อ  จริงๆมีที่สั่งหิ้วเป็นร้านประจำ

แต่ว่าเผอิญวันนั้นไปเดินเล่นแถวตลาดแถวบ้านเห็นเจ้าตัวนี้เข้าเลยกระโดดใส่เลย

หลังจากเสียค่าโง่ไปแล้ว   จึงทำให้รู้ว่าที่ได้มาเป็นของปลอม

เพราะเราเคยใช้เทสเตอร์ของเค้าคะ กลิ่นและสีคนละเรื่องเลย  เดียวจะอธิบายให้ฟังทีละเรื่องเลยคะ

เลยไม่อยากให้คนอื่นโดนไปด้วยจึงนำมาบอกต่อคะ

หลักสังเกตมีง่ายๆดังนี้

ตัวที่ถ่ายรูปมานี้คือของจริงคะ

จากคุณ : agaligo_O
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 52 23:33:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com