Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆ ที่เคยกรอหน้าช่วยเข้ามาตอบหน่อยได้มั้ยคะ  

ตอนนี้รักษาสิวที่คลินิกหนึ่งในเชียงใหม่อยู่ค่ะ
แล้วหน้าเราจะเป็นรอยเยอะ หมอแนะนำให้กรอหน้าค่ะ

เมื่อกี้เสิร์จหาคำว่า "กรอหน้า" ในห้องแป้งแล้ว
แต่ยังได้คำตอบไม่ชัดเจนค่ะ

บางคห ก็ว่าหน้าจะบางลง และจะแพ้ง่าย

บางคห ก็ว่า ทำแล้วดีขึ้น สิวหาย หน้าใสขึ้น

ใจก็อยากทำค่ะ ครั้งละ 600

คำถามค่ะ   ผิวหน้ามันจะดีขึ้นจริงหรือไม่คะ

ต้องกรอหน้านานแค่ไหน กว่าหน้าจะดีขึ้น เรียบขึ้น

ตอนทำรู้สึกอย่างไรคะ เจ็บมากมั้ย เพราะยังไม่เคยทำเลยค่ะ

แล้วถ้าไม่กรอหน้า มีวิธีอื่นอีกมั้ยคะ ตอนนี้ก็ทำทรีทเม้นด้วย
แต่ไม่รู้ว่าทำทรีทเม้นเพื่ออะไรอะค่ะ แสบหน้ามาก

รบกวนเท่านี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ ลูกสาว

จากคุณ : หน้าแง๊ว~*
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 15:10:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com