Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

~ * ~ * ~ ฟิตเนส กะ โยคะ เล่นอันไหนเวิร์คกว่ากันคะ ~ * ~ * ~  

มีปัญหาเกี่ยวกับรูปร่างนิดหน่อยอ่ะค่ะ
คือว่าเราสูง 167 ซม. น้ำหนัก 47 กก. (เมื่อก่อน)
เราว่ามันผอมไป  ก็เลยกินๆๆผ่านไปแค่เดือนกว่าๆ
ตอนนี้กลายเป็น 53 กก. ไปแล้ว เครียดเลยยยย

เราเป็นสะโพกใหญ่อ่ะค่ะ เอว 26 แต่สะโพกตั้ง 37 แหน่ะ
แต่ก็ยังโชคดีทีมีก้นและไหล่กว้าง ช่วยอำพรางไปได้บ้างนิดนึง

แต่คือจริงๆแล้ว เราชอบช่วงบนของเราประมาณนี้นะ
มันดูมีเนื้อมีหนัง ดูมีน้ำมีนวลดีอะค่ะ
ไหปลาร้าไม่โผล่ ใส่เสื้อผ้าแล้วดูดีกว่าเมื่อก่อน
แต่มันติดที่ช่วงล่างนี่แหล่ะค่ะ จะทำไงดี
ต้นขาทีเคยเนียนๆ เริ่มมีเซลลูไลต์แล้วด้วย ขาใหญ่ขึ้นเยอะมาก
จนแฟนบอกว่า เหมือนคนไม่มีเข่าเลย --"
เราจะไม่กล้าใส่ขาสั้นอยู่แล้วเนี่ย มันไม่มั่นใจมากๆๆ
เพื่อนบอกว่าเราใส่ขายาวก็ดี มีก้นมีสะโพกแถมขาก็ยาว
แต่เราชอบใส่ขาสั้นมากกว่าอ่ะ มันร้อนนน

เลยจะมาปรึกษาชาวห้องแป้งหน่อยอ่ะค่ะ
ว่าการที่เราลดอาหารอย่างจริงจังเนี่ย มันผอมลงได้อยู่แล้ว
แต่คงไม่ฟิตและเฟริม์แน่นอน เราอยากให้ต้นขากระชับและเล็กลง
เราควรต้องออกกำลังกายไปด้วย มันถึงจะดีขึ้นถูกมั๊ยคะ
แต่เราไม่รู้ว่าเราควรจะเล่นฟิตเนสหรือโยคะดี อันไหนจะเวิร์คกว่ากันคะ
อันไหนมันจะแก้ปัญหาเราได้ตรงจุดกว่า

** ถ้าเป็นไปได้ ไม่ต้องลดอาหารได้มั๊ยคะ ^^"
อยากให้ไหปลาร้าและแขนมันอยู่ประมาณนี้
กลัวลดอาหารแล้วช่วงบนจะกลับไปผอมเหมือนเดิม
อยากลดและให้มันกระชับแค่ต้นขาเท่านั้นก็พอ
ประเด็นก็อันนี้แหล่ะค่ะ (เขียนวกวนอยู่นาน) ^^"

ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะคะ
ขอให้สวย สุขภาพดีทุกคนค่ะ ^^

(แก้ คะ กะ ค่ะ หลายทีเลยเรา กลัวไม่มีคนตอบ) ^^"

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 03:50:47

แก้ไขเมื่อ 26 ส.ค. 52 03:48:11

จากคุณ : ผู้หญิงขี้เล่า
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 52 03:41:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com