Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้รู้เกี่ยวกับ Essence กับ Serum และ Red Ginseng ของ Skin Food  

คือเราอยากทราบว่า Essence กับ Serum ต่างกันยังไงคะ เราเป็นคนผิวผสม-ผิวมัน จะใช้ตัวบำรุงเป็น Essence ถูกต้องมั๊ยคะ แล้วต้องมี Serum ด้วยมั๊ย (Essence กับ Serum อันไหนเป็นตัวบำรุงกันแน่) ต้องใช้คู่กันมั๊ย แล้วถ้าใช้คู่กันทาอันไหนก่อน-หลังคะ และถ้าจะใช้ตัวเดียวจะใช้อะไรคะระหว่าง Essence กับ Serum (พอดีงบประมาณจำกัด)

อีกคำถามนึงคือ ใครเคยใช้ Red Ginseng Repairing Essence ของ Skin Food มั่งคะ เราลองเสิร์ทหาในห้องแป้งก็ไม่มีรีวิวไว้ เห็นมีแต่คนสนใจ Letture Cucumber มากกว่า แต่ตัว Red Ginseng เนี่ยราคาถูกกว่านะ สรรพคุณอ่านแล้วก็เหมือนกัน เลยอยากรู้ว่ามีใครใช้บ้าง มารีวิวให้ทราบหน่อยสิคะว่าใช้ไดัไหม ขอบคุณค่ะ

อีกคำถามนึง Emulsion คืออะไรคะ คนผิวมันจำเป็นต้องใช้หรือเปล่า?

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 17:49:00

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 17:36:02

จากคุณ : กันตกวี
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 17:35:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com