Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<help me please ~ !!!!! >>> อยากเปลี่ยนลุค ! ปรับปรุงตัวเองเพื่อหนทางที่ดีกว่าค่ะ [ความงาม]  

สวัสดีชาวห้องแป้งทุกคนค่ะ เจ้าของกระทู้เป็นเด็กแบเบาะเพิ่งหัดเล่นห้องแป้งเลยค่ะ นี่เป็นกระทู้แรกเลยที่ตั้ง อิอิ
ยังไม่ค่อยเข้าใจระบบอะไรเท่าไหร่ =) ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยค่ะ

ตอนนี้มีปัญหาสุขภาพผิวมากมายอยากได้คำปรึกษา+แนะนำ
ยังไงก็รบกวนพี่-น้องชาวห้องแป้งช่วยด้วยot8t

เจ้าของกระทู้เพิ่งประสบปัญหามรสุมชีวิตมา เศร้ามากไม่อยากพูดถึง
ก็เลยคิดว่าอยากจะกลับมาสวย ใส เด้ง อีกครั้ง (555)

อยากปรึกษาเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ
คือป็นคนหน้าแห้งมาก ๆๆ ถึงขั้นลอกเป็นขุยเลยนะคะ แห้งมากๆๆ โดยเฉพาะช่วงแก้ม ใช้ครีมบำรุงอะไรดีถึงจะเหมาะคะ
ตอนนี้โละทุกอย่างเหลือแค่ natural intensive C เดย์ครีมของ OP
ส่วนกลางคืนก็แค่ toner แล้วก็ repairing serum ของ OP เหมือนกันค่ะ

ปัญหาคือ มันเอาไม่อยู่ค่ะ ยังคงลอกไม่หยุดหย่อน เพราะเจ้าของกระทู้ต้องอยู่กับแอร์แทบจะตลอดเวลาเลยค่ะ จนปัญญามาก ๆ ไม่รู้จะทำยังไง เลยมาขอคำปรึกษาอะค่ะ

แต่ก่อนเป็นคนหน้าใส ตอนนี้ก็มีรอยแผลเป็นดำๆจากการรบราฆ่าฟันกับสิวอุดตันเต็มไปหมด
ปกติแล้วทุกทีจะไม่มีพวกสิวฝ้ากระมารบกวนนะคะ แต่มันจะมาช่วงใกล้ๆรอบเดือน
เห็นมันขึ้นแล้วก็ห้ามตัวเองไม่ได้ ไปแกะ แคะ มันทุกทีสิน่า ทีนี้เลยไปกันใหญ่ รอยเก่ายังไม่หาย อันใหม่โผล่มาอีกแล้ว เป็นวัฏจักรกันไปเลย 555

ตอนนี้มาดูสภาพหน้าตัวเองแล้วแทบรับไม่ได้ พังยับเยิบ
ทั้งรอยช้ำรอบดวงตา จากการใช้สายตามาก รอยดำใต้ตาจากการนอนดึก นอนไม่เป็นเวลา
แก้มก็ลอกเป็นขุย หน้าผากก็เริ่มย่นเพราะติดขมวดคิ้ว
ปากแตกแห้ง ดำ ลอก (เห็นแล้วอี๋ น่าเกลียดจริงๆ )

ทุกคนคงจินตนาการภาพ จขกท. ได้ใช่มั้ยคะ T^T

ตอนนี้ก็เลยอยากทราบว่ามีครีมบำรุง หรืออะไร ที่กลับมาทำให้หน้าไม่แห้ง ไม่ลอก และขาวใสเหมือนเดิมมั้ยคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ >/\<

ปล.ร่ายซะยาว จะมีใครมาสนใจมั้ย T^T
ปลล. อ่านทุกกระทู้ คนที่นี่รณรงค์ว่า เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย จขกท. ขอด้วยคนค่ะ !! เย้ !

จากคุณ : คุณไม่นอน
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 18:50:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com