Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเป็นบ้าง บีบสิวแต่ได้น้ำมัน????  

อันที่จริงก็เป็นมานานแล้วค่ะ   เป็นคนหน้ามัน แต่รูขุมขนไม่กว้างอ่ะค่ะ

ปัญหาคือ มองไกลๆเหมือนเป็นสิวอุดตันธรรมดานี่แหละค่ะ (ที่เวลาบีบออกมาจะเป็นเส้นขาวๆ)   แต่พอบีบปุ๊บ มันดันเป็นน้ำมันออกมาเฉยเลย แถมเยอะด้วย     วันนี้ช็อคสุดๆคือ เห็นไกลๆ (อีกแล้ว) ว่าเป็นสิวอุดตันขึ้นตรงแก้มที่ใกล้ๆจมูก เหมือนมีเส้นขนอยู่ด้วยแหละ .....ด้วยความมันส์ในอารมณ์เลยไปบีบเล่น มันดัง...ปื๊ดดด  โอวแม่เจ้า!!  น้ำมันอีกแล้วแต่คราวนี้เยอะมาก ประมาณเส้นผ่านศูนย์กลาง1 ซม.ได้ เยอะมาก  

ไม่ไปบีบมันออกเดี๋ยวสักพักมันต้องอักเสบเป็นสิวหัวช้างอีก    กลายเป็นว่าเราต้องมานั่งบีบไอ้สิวน้ำมันนี่เกือบทุกวันเลยค่ะ เคยบีบแล้วเอากระดาษซับมันมาซับปรากฏว่าเพื่อนตกใจค่ะ เป็นดวงน้ำมันใหญ่มากๆ    จะมีเยอะบริเวณ แก้มที่อยู่ข้างๆจมูก   จมูกแล้วก็คางค่ะ

มันเป็นเพราะอะไรคะ    แล้วควรจะแก้ไขไงดี  รำคาญมาก

อ้อ  อีกอย่างค่ะ  เพราะหน้ามันเลยทำให้หน้าหมองคล้ำได้ง่ายใช่ไหมคะ

ขอบคุณมากๆนะคะ

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 52 21:09:35

จากคุณ : สาวเวอร์ริเดียน
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 52 21:06:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com